Guest viewing is limited

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy ae trong diễn đàn có ai biết chỗ nào gần Q12 hay hóc môn có quành quạch móc ( quành quạch đầu trắng ) ko , chĩ cho e với , tại e mới mua dc 1 con quành quạch móc mồi 2 mùa nên muốn đi kiếm chổ nào có để đi bẫy thử , ae nào biết thì chỉ dùm mình nha . thank ae nhìu nhìu:a15:

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Ðề: hỏi chổ bẫy quành quạch mốc

mấy ae trong diễn đàn có ai biết chỗ nào gần Q12 hay hóc môn có quành quạch móc ( quành quạch đầu trắng ) ko , chĩ cho e với , tại e mới mua dc 1 con quành quạch móc mồi 2 mùa nên muốn đi kiếm chổ nào có để đi bẫy thử , ae nào biết thì chỉ dùm mình nha . thank ae nhìu nhìu:a15:

tên gọi đúng là Hoành Hoạch Mốc (Hoành Hoạch Trắng) chứ không phải Quành Quạch như anh em hay dùng (vì giọng nói của người miền Nam chữ "Hoành" ra chữ "Quành":a21:).

Hoành Hoạch Trắng sống ở hầu hết các nơi, riêng TP.HCM thì nhiều nhất là khu Lê Minh Xuân, Vĩnh Lộc, Củ Chi, Nhà Bè vì ở các nơi này còn nhiều cây cối và rừng chồi.

trong nội thành Tp.hcm thỉnh thoảng cũng có vài em. Bạn tìm chổ nào có nhiều cây cối thì sẽ có em nó về.

lekien-bp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn lên cv nước củ chi, mình thấy ở đó có nhiều. chúc bạn có chuyến đi vui nhe.

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn lên cv nước củ chi, mình thấy ở đó có nhiều. chúc bạn có chuyến đi vui nhe.
công viên nươc cử chi là ở đâu vậy bạn, có phải nó nằm gần cái cầu vượt gì đi đương QL 1A đúng ko bạn

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0

bạn phải cho biết là bạn ở đâu thì mới chỉ cho bạn chổ đi bẩy được.

nếu bạn ở q12 thì bạn có thể qua khu Lê Minh Xuân, Vĩnh Lộc huyện Bình Chánh. ở đó có nhiều lắm.

maihac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào bạn. theo như bạn nói....bạn nên đi theo hướng ngã ba giòng... rồi lên đức hòa-đức huệ, bạn đi vào xóm nào cũng được ở đó nhiều lắm.... có cả hoặch vàng nữa.
chúc bạn may mắn vui vẽ trong ngày cuối tuần.

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
cần hỏi cách bẫy chim hoành hoạch móc

tình hình là mình mới mua 1 con hoanh hoạch móc mồi , chim ra rừng kêu củng tốt , treo lên là kêu bổi thì cũng kêu lại nhưng chỉ đứng ở rất xa kêu lai ( chỉ nghe tiếng ko thấy dc con chim ) mà ko chiêu bay lại chim mồi
như vậy là sao vậy ??? như vậy thì làm sao bẫy được bổi
ae nào biết cách bẩy thì chỉ dùm mình với

ae nào biết chổ nào có nhiều hoành hoạch móc thì chỉ dùm mình lun nha

thank all

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cần hỏi cách bẫy chim hoành hoạch móc

hehe vụ này hay nha - bạn ở đâu mới được nếu gần bên Q2 hay bình thạnh thì pm mình rảnh mình dẫn đi Q2 có nhiều chim loại này lắm tha hồ bẫy :a01::a01::a01:

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0

hehe vụ này hay nha - bạn ở đâu mới được nếu gần bên Q2 hay bình thạnh thì pm mình rảnh mình dẫn đi Q2 có nhiều chim loại này lắm tha hồ bẫy :a01::a01::a01:

mình ở quận 12 lận bạn ơi :a33: xa quá , chạy qua bạn chắc phải gần 50km nữa :D nhưng bạn cứ chỉ chổ cho mình đi để bữa nào mình ranh mình chạy qua đó bẫy :D:D cho mình sô DT lun nha :D:D để có gì mình hok bít mình gọi hỏi ban :D:D

nếu được chim mình sẻ tặng bạn 1/2 số chim bảy được xam như là hậu ta :D:D

vì mấy bửa nay 6 ngày đi bẩy 4 lần , lần nào cũng đi mấy chục Km mà ko có bửa nào dinh được 1 con nữa , nản quá giờ chỉ cần đi bẩy dinh được 1 con là mình vui lắm rồi

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hoành hoạch mốc (loại đầu trắng hả bạn?) Loại này bạn tìm chổ nào có chim bổi hay tới ăn rùi bạn chịu khó treo lụp cao nhé (phải treo cao) và thoáng để bổi dễ nhìn thấy chim mồi mới dễ dính bẩy. Trên lụp bạn gắn thêm chuối chín hoặc sa ri (tóm lại là trái cây) để gặp bổi chuyền hay chim mái nhảy xuống ăn là dính còn chim trống thì khỏi nói. Còn bạn đi bảy mà có gặp bổi ko? Nếu bổi về mà ko đấu đá hoặc về rồi bỏ đi thì bạn nên xem lại lụp bạn như thế ổn chưa? Hay có thể chim mồi ko bít cách bắt bổi hoặc bạn đi ngây khu bổi bị bể lụp rối (nhiều người đánh rồi) nên chim bổi bít lụp chỉ về xem rồi bay đi. Bạn tìm khu nào mà chưa ai bẩy đó để bẩy mình đảm bảo mỗi vườn ít nhất 01 con hehe về chưa đầy 5 phút là nằm trong lụp rồi. Chúc bạn vui khi bẩy thành công nha !

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hoành hoạch mốc (loại đầu trắng hả bạn?) Loại này bạn tìm chổ nào có chim bổi hay tới ăn rùi bạn chịu khó treo lụp cao nhé (phải treo cao) và thoáng để bổi dễ nhìn thấy chim mồi mới dễ dính bẩy. Trên lụp bạn gắn thêm chuối chín hoặc sa ri (tóm lại là trái cây) để gặp bổi chuyền hay chim mái nhảy xuống ăn là dính còn chim trống thì khỏi nói. Còn bạn đi bảy mà có gặp bổi ko? Nếu bổi về mà ko đấu đá hoặc về rồi bỏ đi thì bạn nên xem lại lụp bạn như thế ổn chưa? Hay có thể chim mồi ko bít cách bắt bổi hoặc bạn đi ngây khu bổi bị bể lụp rối (nhiều người đánh rồi) nên chim bổi bít lụp chỉ về xem rồi bay đi. Bạn tìm khu nào mà chưa ai bẩy đó để bẩy mình đảm bảo mỗi vườn ít nhất 01 con hehe về chưa đầy 5 phút là nằm trong lụp rồi. Chúc bạn vui khi bẩy thành công nha !

đúng là loại đầu trắng đó bạn , nhưng cay sào mình rút mình mua ngoài tiệm chĩ dài được 4m thôi là sao mà treo cao nữa bạn , chim trời nó ko them bay lại nhìn luôn đứng từ xa kêu lại với chim mồi thôi chứ ko thèm bay lại ,nhưng con này chủ củ của nó nói là đi khoảng 3 tiếng được 11 em , mà mình đi hoài ko thấy e nào , phải chi nó bay lại đứng đấu với mồi mình còn hồi hộp còn hưng phấn lên được 1 chút , mà cái này nó ko thèm bay lại luôn , chỉ đứng ở xa kêu thôi
mà bạn cho mình hỏi làm sao nhận biết được chổ đó là bãi ăn của chim vậy bạn
thank all

cutitamda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đúng là loại đầu trắng đó bạn , nhưng cay sào mình rút mình mua ngoài tiệm chĩ dài được 4m thôi là sao mà treo cao nữa bạn , chim trời nó ko them bay lại nhìn luôn đứng từ xa kêu lại với chim mồi thôi chứ ko thèm bay lại ,nhưng con này chủ củ của nó nói là đi khoảng 3 tiếng được 11 em , mà mình đi hoài ko thấy e nào , phải chi nó bay lại đứng đấu với mồi mình còn hồi hộp còn hưng phấn lên được 1 chút , mà cái này nó ko thèm bay lại luôn , chỉ đứng ở xa kêu thôi
thank all
bạn muốn bẫy quành quạch móc ngoài chim mồi cần trang trí thêm chuối hoặc trứng cá trên lục nữa

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn muốn bẫy quành quạch móc ngoài chim mồi cần trang trí thêm chuối hoặc trứng cá trên lục nữa

mình có bỏ chuối lên , mình còn bóc vỏ ra cho thơm nửa , hôm bửa có chùm nho mỹ bỏ lên lup bẫy luôn mà nó ko lại , chỉ đứng ở rất xa ko thấy con chim chỉ nghe tiêng kêu lại thôi chứ hok thèm bay lại

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

thank all
Sào của bạn cao như vậy là ổn rồi. Còn về bãi ăn của chim thì hoành hoạch thường hay lui tới những cây có trái chín vd như sắn, rừa, trứng cá, mui (sim tím), cây cơm nguội, ... (mình gọi là đánh ở bãi ăn) cái này thích hợp đánh lụp đùa, lụp 4 ngăn nhưng mình ko thích đánh kiểu này, mình chỉ đánh lụp than (hai mặt) chỉ bắt chim đấu thôi. Nếu đánh xa thì bạn nên gởi xe và đi bộ và tg đi đánh thích hợp là từ khoảng 9h trở lên và ngày đó phải trời nắng nha đánh tới chiều luôn (vì lúc này chim rất hăn đá) đi bộ để dễ quan sát và nghe bổi kêu ở khu nào vườn nào để vào đánh (đánh cội ở hay cội đẽ ) dễ dính hơn nhiều. Tìm cội thoáng treo mồi lên, bổi về là lên thế liền ... bụp ra gở hjhj . Thường mình treo nhánh thoáng và mốc lụp sao cho lụp hình chữ thập với nhánh thế (vd nhánh thế thẳng bạn mốc lụp ngang với nhánh thế là ổn). Còn bổi về mà ko chịu lại đấu là bạn xem đúng cội nó ở chưa mình dời kèo chổ khác liền, Có lần mình đi đánh thấy nó đang ở cây ổi kêu mình đi tới nó bay mình treo mồi lên, mồi kêu bay ra liền lên thế lun mà ko đá vậy là dời vô vườn nhãn ở trong tí chưa đầy 2 phút là nằm trong lưới rồi. Chúc bạn vui nha !

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0

Sào của bạn cao như vậy là ổn rồi. Còn về bãi ăn của chim thì hoành hoạch thường hay lui tới những cây có trái chín vd như sắn, rừa, trứng cá, mui (sim tím), cây cơm nguội, ... (mình gọi là đánh ở bãi ăn) cái này thích hợp đánh lụp đùa, lụp 4 ngăn nhưng mình ko thích đánh kiểu này, mình chỉ đánh lụp than (hai mặt) chỉ bắt chim đấu thôi. Nếu đánh xa thì bạn nên gởi xe và đi bộ và tg đi đánh thích hợp là từ khoảng 9h trở lên và ngày đó phải trời nắng nha đánh tới chiều luôn (vì lúc này chim rất hăn đá) đi bộ để dễ quan sát và nghe bổi kêu ở khu nào vườn nào để vào đánh (đánh cội ở hay cội đẽ ) dễ dính hơn nhiều. Tìm cội thoáng treo mồi lên, bổi về là lên thế liền ... bụp ra gở hjhj . Thường mình treo nhánh thoáng và mốc lụp sao cho lụp hình chữ thập với nhánh thế (vd nhánh thế thẳng bạn mốc lụp ngang với nhánh thế là ổn). Còn bổi về mà ko chịu lại đấu là bạn xem đúng cội nó ở chưa mình dời kèo chổ khác liền, Có lần mình đi đánh thấy nó đang ở cây ổi kêu mình đi tới nó bay mình treo mồi lên, mồi kêu bay ra liền lên thế lun mà ko đá vậy là dời vô vườn nhãn ở trong tí chưa đầy 2 phút là nằm trong lưới rồi. Chúc bạn vui nha !

thank bạn rất nhiều nha , chắc là mình đánh chưa đúng cội của nó rồi , nhưng ơ chổ mình đi đánh mình hok thấy cây ăn trái nào hết , chỉ thấy ruộng với mấy cái cay tào lào gì hok biet nữa :a43: ,vậy là mình phải đi kiếm ơ gần đó chổ nào mà có cây có trái ăn được là mình treo ở đó đúng ko bạn

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nếu là ruộng thì bạn hãy đi vô mấy vườn cây gần ruộng đó chim hoành hoạch hay ở trong vườn cây hơn. Chúc bạn gặp may trong chuyến đi lần sau nhé !

kysuco

Thành viên mới
SVC$
0
loại hoành hoạch trắng này ở trên mình nhiều lắm ^_^ ở vùng Củ Chi có rất nhiều: nhiều nhất là ở xã Thái Mỹ, các nơi có nhiều trái cây... ngoài ruộng .................

kysuco

Thành viên mới
SVC$
0
hôm qua tranh thủ lúc rảnh mình vác lụp đi đánh hoành hoạch trắng *_* và đây là chiến lợi phẩm của mình
attachment.php

View attachment 4657
...mình đánh được một cặp (1 mái - bên phải, 1 trống bên trái):a01: thật là mai mắn, lâu rùi không đánh được cả cặp:a04:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom