Guest viewing is limited

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thân chào các bác,
Các bác vui lòng gủi giúp e cái hình cầu nứa, vì e mới chơi mi mà thấy các bác hướng dẫn dùng cầu nứa cho mi mà e k biết nó. cám ơn các bác!

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: hỏi - cầu cho họa mi

Trc tiên bạn fai biết nứa khác tre trúc như nào đã. Cầu nứa nhám hơn cho Mi mài móng. Con việc tim mua thi ra tiệm chim hỏi la có ngay mà. Bạn chưa chịu tim hiểu thôi.

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0

Rất đơn giản, ra hàng chim hỏi cầu nứa, họ đưa cho thì đó là cầu nứa, bạn chưa chịu tìm hiểu chứ việc này đơn giản mà

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0

cám ơn 2 bác đã hướng dẫn, nhưng tại sao mình lại hỏi trên svc? SVC là nơi để những người cùng đam mê giao lưu học hỏi mà. Ra tiệm hỏi mua mà k biết lỡ bị gạt thì sao? Mất tiền thì ít mà mất công thì nhiều, đúng không 2 bác? Mà mình chắc 2 bạn cũng từng bị gạt hihi. Thật ra thì chổ mình ít tiệm chim lắm và mi thì cũng rất ít người chơi nên cũng không có nhiều phụ kiện đâu. Vì mình cũng thích mi nên mạo muội hỏi để biết thêm chút vậy mà. Bác nào có hình cầu nứa gửi lên giúp nhé. Cám ơn nhiều.

papa_29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cái gì cũng phải trả tiền học phí.
Gạt cây cầu được bao nhiêu? hihi... Mà bán hàng cũng cần có uy tín chứ!

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0

nói chung đừng đặt nặng vấn đề là cầu nứa hay là cầu tre .chim hay ko lệ thuộc cây cầu.mi thì dễ lắm.tìm cây nào ngay thẳng và to là đưa vào lồng thôi.

thân

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0

-Phân biệt trúc,tre,với nứa dễ mà bạn,nứa thì khi vuốt tay vào thấy có dộ nhám,không trơn và bóng như trúc, tre và nứa thì rất mỏng,mấy cửa hàng chim cảnh đều có đấy ạ,mình nghĩ có mấy nghìn 1c chắc người ta cũng kô gạt làm gì !

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0

Gạt gì chuyện mua 1 cái cầu nứa chứ, nứa, tre, trúc đều cùng một họ, thân rỗng có đốt, nứa khô có bề mặt nhám nhám giống như giấy nhám, dùng cho họa mi để mài móng, người nuôi họa mi hay có thêm 1 cầu nứa để thay đổi cầu cho chim.

Nếu thích nuôi thì bạn phải làm 2 cầu thay đổi cho chim, 1 cầu thường 1 cầu nứa. dĩ nhiên cầu phải to để vừa chân chim. ko có sẵn thì phải đi mua thôi, mà chỗ bán chim sẽ có. chứ còn bạn bảo mình ko biết người ta lừa, bạn cứ đi mua đi, chả ai lừa bạn cái cầu nứa cho chim đậu đâu, nếu họ lừa bạn mà bán cho bạn cầu nứa thành cầu gỗ thì mình gửi cho bạn 1 bó cầu nứa cho bạn dùng dần.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0

Thân chào các bác,
Các bác vui lòng gủi giúp e cái hình cầu nứa, vì e mới chơi mi mà thấy các bác hướng dẫn dùng cầu nứa cho mi mà e k biết nó. cám ơn các bác!

Nứa mõng, đốt thưa, nhẹ và nhám. Ngày xưa các Cụ dùng thẻ nứa để chà bóng vòng cẩm thạch. Nếu nhìn sơ qua thì giống màu cây trúc vườn trong mình (vàng tươi) và do thưa nên bạn để vào lồng Mi đủ dài không chạm đốt nứa gồ ghề. Trong Cần Thơ giờ không có bán, trước đây mình mua phải gởi mua ngoài HAN. Ngài xưa quan niệm chơi Mi sàng cầu là tật xấu, mà cầu Nứa là đk rất tốt nảy sinh sàng cầu nên ít người chịu dùng nên đó cũng là nguyên nhân các tiệm chim không nhập về. Nếu muốn mài móng có rất nhiều cách, cầu sẵn giấy nhám TQ cũng là 1 lựa chọn nhưng cầu này theo mình thấy cực xấu. Cầu này hữu dụng khi bạn để trong lồng tắm, lúc tắm móng Mi mềm, nhảy nhót qua lại cũng mài mòn đáng kể. Chúc bạn có lựa chọn cho riêng mình.
.
Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom