Guest viewing is limited

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cho em hỏi em có 5 chú Chào Mào, giờ mỗi chú một lồng, nhưng tại sao khi để gần nhau thì chẳng con nào hót cả, nhưng tách mỗi con một nơi thì chúng hót gọi nhau không đấu đá gì hết, các bác có kinh nghiệm nuôi nhiều chỉ em cách nuôi nhiều mà vẫn đấu hót và đá được không ?:a43:

chuyenkd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cách hỏi nuôi nhiêu chào mào trong nhà

mình còn nuôi nhiều hơn bạn nữa cơ, chim quen mặt nhau rồi thì hót đấu gì nữa, nếu nhà bạn rộng thì treo xa xa nhau ra, 2 -3 ngày treo gần lại với nhau xem nó có hót đấu ko ha..
nếu không hót đấu-> thì chứng tỏ chim bạn chưa có lửa, chưa căng-> cần nghiên cứu thêm về cách chăm sóc thêm nhé..

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

các bác cho em hỏi em có 5 chú chào mào, giờ mỗi chú một lồng, nhưng tại sao khi để gần nhau thì chẳng con nào hót cả, nhưng tách mỗi con một nơi thì chúng hót gọi nhau không đấu đá gì hết, các bác có kinh nghiệm nuôi nhiều chỉ em cách nuôi nhiều mà vẫn đấu hót và đá được không ?:a43:
Hình như chim bạn đang nuôi là chim bổi thì phải, theo mình còn 1 cái nữa là cách treo và tủ áo của bạn thế nào, chứ như mình có 4 con treo sát nhau, mỗi lồng cách nhau có khoảng 5cm, mình treo chung 1 sào, tủ áo hướng ra phía ngoài hết, chim hót hét cả ngày, đem vào thì vẫn đấu bình thường vì chim mình là bổi chay và chim mt lên thôi chứ k phải thuộc gì cả, còn treo gần mà chim k hót, k đấu thì bạn coi lại cách chăm sóc và hạn chế kê lồng nhiều-cho thấy mặt, chim k căng lửa hoặc sợ cũng k dám đấu, nhà mình 4 con thì 3 bổi, 1 mt lên, thì con mt là con hót nhiều nhất, làm cả 3 con kia ít hót hẵn nhưng đem vào kè- cả tuần mình mới kè 1 tí hoặc cả 2 tuần mới cho gặp giao lưu thì cả 4 con điều đấu, treo xa xa tách 1 con ra là cả đám nhao nhao hót đổ giọng í ới. Bạn chịu khó trùm áo để k thấy hoặc che chắn thế nào để chim k thấy mặt.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

các bác cho em hỏi em có 5 chú chào mào, giờ mỗi chú một lồng, nhưng tại sao khi để gần nhau thì chẳng con nào hót cả, nhưng tách mỗi con một nơi thì chúng hót gọi nhau không đấu đá gì hết, các bác có kinh nghiệm nuôi nhiều chỉ em cách nuôi nhiều mà vẫn đấu hót và đá được không ?:a43:
Trước tiên mình chắc là bạn không mua được một lúc nhiều chú Chào Mào như thế, nên bạn mua mỗi đợt một ít vì vậy mà có chim cũ chim mới, nếu bạn hay để sát quá thì chim bổi mới đôi lúc sẽ bị con cũ dọa nạt mà sợ hai nữa bạn cũng đừng để chúng nhìn thấy nhau nhiều vì thế chúng sẽ quen nhau mà không đấu đá gì cả. Hãy xem lại chế độ thức ăn nữa xem bạn đã cung cấp đày đủ dinh dưỡng chưa và chim bạn có đang độ căng không. Thân

phongvan177

Thành viên mới
SVC$
0
Treo xa ra nó sẽ hót đều nhưng chỉ là hot gọi nhau thôi. Lâu lâu cho chúng sáp lồng lại thì chắc chắn chúng sẽ đá. Nếu không đá thì chim chưa căng lửa, cứ nuôi thêm, cho nghe giọng chét nhiều thì chắc chắn nó cũng sẽ căng thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom