Guest viewing is limited

yeulamthisao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình muốn kéo nan lồng hình vuông nhưng lại không bít kiếm đâu ra mũi khoan lỗ vuông .mong ai biết cách độ hay mua mũi khoan ở đau chỉ dùm

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
híc. lần đầu tiên nghe mủi khoan hình vuông luôn. mình nghĩ là ko có vì khi lắp mủi vào cái máy khoan mà máy khoan no quay hình tròn thì có lắp mũi gì thì khoan nó cũng ra hình tròn thui. mình có cách này chưa thử bác thử xem sao: lấy cây sắt đập thành hình vuông rùi hơ lửa cho đỏ lên sau đó ịn lên cái chỗ muốn đục lỗ nhớ là ịn xuống từ từ chứ đừng ịn rùi xoay em nó lại ra hình tròn á. ko thì khoan cái lỗ tròn to hơn cái nan vuông là ok............đầu óc nghĩ được tới đó thui............mấy bác đừng chém em nhá.........:a43:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
nan vuông chim nhảy *** đầu thì thương tích dễ chảy máu hơn. nan vuông có thể kéo đc. còn tang mà khoang lỗ vuông rất khó. nếu bằng gỗ cũng ko có khả thi

Thân

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình nghĩ chắc bác này ko biết vót tre tròn nên làm biếng chẻ ra nó vuông vuông nên mới hỏi cách khoan lỗ vuông? ko biết có phải ko các bác

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Nan thì có thể vẫn là hình vuông nhưng lỗ trên tang lồng thì vẫn khoan tròn bạn ạ. Không phải nan vuông là bắt buộc lỗ cũng vuông luôn đâu. Muốn lỗ vuông chỉ có cách dùng đục thôi. Và để có loại đục có thể đục lỗ nhỏ như thế may chi tìm đến ử hàng kim hoàn thì mới có được. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom