Guest viewing is limited

Quang_Tran

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bạn

Mình có 1 con hồng yến, mình muốn cho nó ăn cà rốt cho lên màu nhưng không biết cho ăn ntn, vì từ trước đến giờ chưa cho ăn bao giờ nên nó không quen ăn, mình cắt lát mỏng cho vào mà nó không chịu ăn, các bạn có cách chế biến nào chỉ dạy mình với.

cám ơn nhiều

kazaft

Thành viên mới
SVC$
0
bạn thái thành lát mỏng cho vào nó không ăn là đúng rồi. theo mình bạn cứ thái nhỏ li ti như hạt tiêu , cho vào cái chén rồi bỏ vào lồng. làm như vậy vài lần là nó ăn ngay. chúc bạn thành công.

Nguyen Duc Do

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn dùng cối xay sinh tố xay nhuyền cà rốt (Bạn có xay cho đủ ăn khoảng 1 tuần, cho vào tủ lạnh để bảo quản). Buối sảng, bạn dùng 1 thìa cà phê cà rốt, 1/2 quả trứng cút, 1/2 thìa bột biscot, một vài giọt sữa tươi hoăc mật ong (nếu có). Tất cả đánh nhuyễn cho ăn trong ngày, tối nếu còn thừa cũng phải bỏ đi. Đảm bảo chim sẽ rất thích ăn và rất tốt.

nguyengiason

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giờ trên thị trường có loại bột lên màu cho Hồng Yến rất tốt. Bạn chỉ cần trộn với bột trứng là được. Mình đã thử và kết quả thật tuyệt vời.

dungduy40

Thành viên mới
SVC$
0
Theo tôi cho anh bột gấc là tuyệt vời. Chúc các bạn thành công. - Dũng nuôi Yến đẻ:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

libiti

Thành viên mới
SVC$
0
tốt nhất bạn nạo ra trộn mật ong cho nó ăn là tốt nhất, không thì bạn đừng cho nó ăn rau xanh, để cà rốt cắt lát mỏng vào cho nó thì nó sẽ tập ăn dần

dachandat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn thái lát mỏng tính sao cho đủ ăn trong 1 ngày sau đó mang bỏ vô nồi cơm hấp chín , như vậy có thêm nước cơm bỏ sung vitamin B1 B12 v.v.v.v. làm thêm cái khuyên treo vào gần coóng thức ăn đảm bảo chim ăn rát ngon , cần chi phải thái nhỏ ,băm nhỏ cho mát công , minh cung nuôi hòng yến nè , hót líu lo suốt ngày đau đầu lam heheh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom