Guest viewing is limited

chinhmanhkha

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Toi mới nuôi một vài con chim, trong đó co một đôi Sơn Ca Huế . Khi mang về nó đã bị phân dính vào chân có bị hỏng một ngón trước, có ai có cách nào để phục hồi cho chú SC tội nghiệp này không giúp tôi với. Tôi rất thích loài chim này va mong học hỏi kinh nghiệm ( kn ) từ mọi người có ai có kn hay chỉ cho toi với. Ví như cách làm mồi cho chim, công thức ntn, mùa nào cho ăn thứ gì, ...Mong nhận được bài của mọi người. Cám ơn rất nhiều!

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Hoc cach nuôi chim Sơn Ca

chào bạn!
chim bị hỏng móng thì nó sẽ tự lành lại thôi, trừ trường hợp bị gãy hẳn luôn 1 đốt thì bó tay ah!nuôi sơn ca cũng đơn giản thôi!bạn thay cát thường xuyên cho e nó ( 2 ngày thay 1 lần) thức ăn cho nó thì mình dùng bột chung của Chào Mào cũng được! bạn cho thêm trứng vào cho thêm dinh dưỡng,trái cây thì nó ăn được dưa leo,và mướp đắng ( khổ qua) bổ sung mồi tươi bằng cào cào và sâu ( cho sâu ít thôi vì sâu nóng làm xoăn lông)có điều nó lâu hót lắm....:a24: bạn post hình lên để a e xem chú chim của bạn đẹp mã ntn :a12:

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
sặc mất móng mà còn mọc lại được á quả là thiên tài đã dụng là dụng luôn trừ khi là móng bị gãy thôi còn cát thay như thế thì nhà mình mua cả tấn cát về nhà à hai tuần thay một lần là tốt lắm rồi:a08:

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đi mua chim cũng đc giới thiệu 1 con cũng gần 2 năm lông rồi nhưng mất móng giữa.Và nó đc nhốt chung với chim mái và chim non.Ko biết có lên bắt con này ko nhỉ.Chủ of nó nói là chim hót rồi về nuôi 1 2 tháng là hót lại.Thậm chí còn bảo ko lấy tiền mang về nuôi chơi có j mang lại.Các bác có kinh nghiệm cho e lời khuyên với.E chưa nuôi sơn ca lần nào.Bắt ko trả tiền cũng mang tiếng mà nuôi nó ko hót cũng bực mình.

28vuthang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu con chim mà đã được hai mùa thì sem đựcc cái quá rễ rồi còn gì bạn bắt ra thổi tu con chim nếu là đực thì tu của nó dài và bé còn nếu là cái thì tẹt và to

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim sơn ca rất lâu hót, nuôi nó phải kiên nhẫn lắm ah!nhiều con hơn 1 năm trời mới cất tiếng ca lên được,nếu bạn muốn nuôi thì nên nuôi bổi, nó có sẵn giọng thiên nhiên rồi về thuần khoảng vài tháng thì nó hót thôi!chứ nuôi chim non gian nan lắm :a36:

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim sơn ca rất lâu hót, nuôi nó phải kiên nhẫn lắm ah!nhiều con hơn 1 năm trời mới cất tiếng ca lên được,nếu bạn muốn nuôi thì nên nuôi bổi, nó có sẵn giọng thiên nhiên rồi về thuần khoảng vài tháng thì nó hót thôi!chứ nuôi chim non gian nan lắm :a36:
SC bổi theo mình biết thì nuôi ít nhất 1 mùa lông mới hy vọng hót đối với mấy em bổi tơ còn bổi già thì phải kiên trì 2-3 năm ko nghe hót,có cậy miệng em nó để hót cũng ko hót,nhưng khi đả hót thì có muốn nó im cũng ko được :a01:

alpha1810

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e cũng chưa nuôi sc bao giờ.hôm bữa gặp ông a đi nhử chòe lửa bắc được 1 ổ sc 3 em, ông ấy nói bán e 50k thấy rẻ quá, mà nghe nói nó hót hay lắm nên mua zề nuôi thử mà chẳng biết tí tẹo gì về nó.chứ sao e nghe nói con trống khi trưởng thành nó sẽ có mào còn mái thì không có.mong các bác chỉ giáo

heartless

Thành viên mới
SVC$
0
hy vọng sẻ học dc nhiều kinh nghiệm ở đây ....................................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom