Guest viewing is limited

tapchoichim2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có con hoạch ta chuyền nuôi được 1 tháng vẫn còn nhảy kinh lắm nhưng dạo này thỉnh thoảng em nghe nó kêu: chậc chậc chậc chậc chậc.... tiếng nhanh nhanh đều đều như tiếng bìm bịp hay thằn lằn, cho em hỏi có phải là tiếng hót của nó không hay chỉ là tiếng kêu thôi ? tiếng hót của nó có bao nhiêu thanh hay chỉ có 1 tiếng chậc chậc thôi ? cám ơn mọi người

ai tốt bụng cho em xin file tiếng hoành hoạch nghe thử dạ em cám ơn người đó rất nhiều

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
Em có con hoạch ta chuyền nuôi được 1 tháng vẫn còn nhảy kinh lắm nhưng dạo này thỉnh thoảng em nghe nó kêu: chậc chậc chậc chậc chậc.... tiếng nhanh nhanh đều đều như tiếng bìm bịp hay thằn lằn, cho em hỏi có phải là tiếng hót của nó không hay chỉ là tiếng kêu thôi ? tiếng hót của nó có bao nhiêu thanh hay chỉ có 1 tiếng chậc chậc thôi ? cám ơn mọi người
Đa số loài chim hót hay kêu '' chật chật'' hay '' chẹt chẹt'' chớ không kêu rộng rộng, có lẽ khi chúng bức bối điều gì, thường chúng dùng tiếng kêu nầy để báo động có sự nguy hiểm cho bầy đàn, lúc đó chúng cùng kêu rộ lên. Còn tiếng hót phải hay hơn như tiếng nhạc!
[anhnam]

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0

ai tốt bụng cho em xin file tiếng hoành hoạch nghe thử dạ em cám ơn người đó rất nhiều
Đúng rồi đó bạn ơi!Chim quành quạch đều kêu vậy thôi chứ chẳng biết hót hoặc đi chuyện như các loài chim hót khác đâu.Thân:a15:

tapchoichim2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng rồi đó bạn ơi!Chim quành quạch đều kêu vậy thôi chứ chẳng biết hót hoặc đi chuyện như các loài chim hót khác đâu.Thân:a15:

ặc vậy mà bà chủ tiệm nói chim này biết hót làm em cắt đuôi cắt cánh con chim ở nhà rồi bây giờ muốn thả cũng không xong huhu chẳng thà nó dạn đi chứ nhát quá nuôi nản ghê :((

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trời,hoạch chuyền mà cũng nhát vậy à? Mình thì không thích nuôi hoạch vì giọng nó không hay,chỉ kêu Quạch quạch thôi,nghe chán lắm,hồi xưa ở quê thì thằng em có nuôi,nhưng chủ yếu để đi bẫy về làm...mồi nhậu hoặc nướng thơm thui,hehe :a04:,thịt hoạch ta ăn ngon và béo lắm :a21:,không tin mọi người cứ thử:a05:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom