Guest viewing is limited

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình hình rất căng thẳng...:a43:Bữa em bẫy được 2 con hoành hoạch,1 con Chào Mào mới trổ hết tía đỏ, đem về nuôi cả,đến nay cũng được 4 tuần rùi, em mới phóng sinh 1 thằng hôm qua,còn 1 thằng nó bắt trước giọng sổ của con chào mào mồi thân yêu của em,nghe cũng ngộ ngộ,nó hót suốt ngày nhiều giọng ,hót nhiều lắm ngang ngửa với con mồi của em luôn.Em còn 1 con đang thay lông mùa 1,1 con mới bẫy cũng với thằng hoành hoạch đó,giờ ớn ớn sợ 2 con kia ảnh hưởng tiếng hoành hoạch!!!:a43:không biết vào 1 ngày u ám nào đó mấy con chào mào của em sổ tiếng hoành hoạch không các bác???Thả thằng hoành hoạch thì tiếc vì nó hót nghe cũng hay,cách treo lồng như thế nào để không bị ảnh hưởng của tiếng hoành hoạch nói riêng và của các loài chim khác nuôi cùng chào mào???các bác cho em ít kinh nghiệm được không?Thanks!:a24::a24:

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cho cái clip xem sao ! xem thử nó hót như thế nào.lạ quá nhỉ!:a01:

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu bác có má trắng thì gởi hoặc bán là tốt nhất bạn vì má trắng dễ học theo lắm, còn mấy có tuổi lồng thì khả năng học giọng thấp hơn bạn ạh

huucong2703

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác cố gắng quay cái clip lên cho em mở mang tầm mắt. Em cũng có 1 chú tành tạch nuôi từ non lên, giờ vẫn chưa thấy hót sổng nên không biết giọng chú ta thế nào! Vả lại còn chưa được nghe giọng hoành hoặch bao giờ nữa. Rất cảm ơn bác!

NguyenQuangDung

Thành viên mới
SVC$
0
1 là bác nuôi hoành hoạch
2 là bác nuôi chú chim chao mào thân yêu của mình
Bác phải lựa chon 1 trong 2 phương án trên
:a35:

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nghe hấp dẫn nhỉ, up thử clip hoành hoạch hót CM xem nào :a15:

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sáng này thay nước,thay cám nó bay vù ra may mà chụp lại được.hic.Để nó tĩnh lại,hót hét lại e sẽ quay lại cho các bác nghe thử.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Rình mãi mới quay được chú nó hót các bác "nhẫn nại " nghe cho vui nha.hì
<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/aH6k2YJJma0?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/aH6k2YJJma0?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ngộ ngộ, nuôi em ý thì đàn CM nhà bác nó phản ứng thế nào ạ?

thehien64

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic :a45:sao nghe giống CM thế dời! EM thấy chỗ bán CM người ta cũng có 1 con bảo là con này. Có khi vác thử về nuôi xem ntn :D

ToanIT

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng đang tìm 1 con HH nuôi chơi nè. hồi trước ở Quận 9 có 1 vườn trái cậy Chào Mào rất nhiều nhưng giờ cây chêt gần hêt nên CM cũng không còn nữa. hêt đi bẫy được cũng buồn, giờ nuôi HH đi bẫy cho vui. Con này lạ quá, bạn không nuôi thì đê lại cho mình nha. Hì. Mình thấy lạ lạ nên cũng thích.:a44:

bongtuyetly

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác xem con hoành hoạch này hót nè , híc còn hay hơn cả Chào Mào
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/_nk8PfZGOPs" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
Em chưa post video bao giờ ,các bác thông cảm kích vào link nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay theo dõi lại bài chim mình mới thả về tự nhiên cách đây 1 tuần.Cũng tiếc tiếc nhưng chẳng biết làm sao cả.Nuôi nó mà nuôi chim tơ là tèo liền.Chim tơ có giọng kêu y chang nó.hic

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim hoành hoặch thì rất ích học giọng những loài chim khác, bạn ráng thuần nhé con này hơi khác với mấy con khác. chúc bạn thành công

songhao577499

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu bác muốn nuôi Chào Mào thì bác nên để xa con oành oạch đó ra, nêu chao mào ma dinh giong oành oạnh thi dục, bác muốn nuôi oành oạnh thì phải nuôi chổ khác đi bác

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom