Guest viewing is limited

vuongtrieu1980

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tại sao con Họa mi của e đến mùa thay lông mà nó thay tận mấy tháng vẫn chua xong.Các bác cho e hỏi????:a36:

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy tháng vẫn chưa xong .có 2 lí do 1 là em nó vẫn còn lửa nên mới rớt lông lừng sừng . trường hợp này bạn cho ănthức ăn có tính mát như dế, trứng kiến, cào cào non và tránh cho tiếp xúc với chim mái và chim trống . trùm áo lồng lại cho vào nơi yên tĩnh
2 là trường hợp chăm chim ko kĩ ăn uống ko đủ chất nên em nó ko đủ sức để để mọc lông mới nên mới vậy
thường thì họa mi thay lông khoảng 1 tháng rưỡi đến 2 tháng là xong lông nếu chăm tốt khoảng 20 ngày là căng lửa .
thân

vuongtrieu1980

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cam on bạn,m cung cho an cám dành cho Họa mi,nhưng con khác thay lông cùng lúc thì đã xong từ lâu, m chùm áo lồng lâu ngày khi bỏ ra chim bị hoa mắt ,liệu có phải chim già k? mà vẫn máu đá với chim khác

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim của bạn mấy mùa? thường thì chim từ 4 mùa trở lên thì sẽ có hiện tượng như vậy vì 1 phần là chim già sức khỏe kém và trong quá trình nuôi nhốt cơ thể chúng cũng bị thiếu vài chất vitamin gì đó [ ngoài thiên nhiên sẽ đầy đủ hơn vì thức ăn đa dạng] cũng có trường hợp thay lông khoảng 50% còn 50% mùa sau mới thay tiếp . còn vấn đề áo lồng thì ko nên trùm kín mít trùm 80% thôi . và từ trong chổ tối mang ra chỗ có ánh sáng mạnh thì nên để một lúc rồi sau đó mở từ từ cho mắt thích nghi với ánh sáng mạnh .[ nếu làm bất ngờ chim dễ bị dãn nở đồng tử dẫn đến mù mắt ]
chúc bạn nuôi tốt

johnynhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy tháng vẫn chưa xong .có 2 lí do 1 là em nó vẫn còn lửa nên mới rớt lông lừng sừng . trường hợp này bạn cho ănthức ăn có tính mát như dế, trứng kiến, cào cào non và tránh cho tiếp xúc với chim mái và chim trống . trùm áo lồng lại cho vào nơi yên tĩnh
2 là trường hợp chăm chim ko kĩ ăn uống ko đủ chất nên em nó ko đủ sức để để mọc lông mới nên mới vậy
thường thì họa mi thay lông khoảng 1 tháng rưỡi đến 2 tháng là xong lông nếu chăm tốt khoảng 20 ngày là căng lửa .
thân

chim của bạn mấy mùa? thường thì chim từ 4 mùa trở lên thì sẽ có hiện tượng như vậy vì 1 phần là chim già sức khỏe kém và trong quá trình nuôi nhốt cơ thể chúng cũng bị thiếu vài chất vitamin gì đó [ ngoài thiên nhiên sẽ đầy đủ hơn vì thức ăn đa dạng] cũng có trường hợp thay lông khoảng 50% còn 50% mùa sau mới thay tiếp . còn vấn đề áo lồng thì ko nên trùm kín mít trùm 80% thôi . và từ trong chổ tối mang ra chỗ có ánh sáng mạnh thì nên để một lúc rồi sau đó mở từ từ cho mắt thích nghi với ánh sáng mạnh .[ nếu làm bất ngờ chim dễ bị dãn nở đồng tử dẫn đến mù mắt ]
chúc bạn nuôi tốt
Bác socbong có kinh nghiệm nhiều thật, có nhiều nguyên nhân lắm nhưng thiết nghĩ những ý kiến của bác socbong là quá đủ rồi, thay lông không nên trùm áo kính quá và lồng thì k nên để dơ quá làm ảnh hưởng sk của chim, bạn thử làm theo cách cho an de và đồ mát nhiều vào thử xem,cộng với việc cách ly e nó với mấy e trong nhà để nơi thoáng mát coi tình hình e nó thế nào rồi tính tiếp
Thân!

vuongtrieu1980

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm on socbong, con này thay lông lâu mà gặp con nào cũng muốn đá, e nó cũng đc 4 mùa rồi.có lẽ bán đi thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom