Guest viewing is limited

bachdangnam

Thành viên mới
SVC$
0
Mình có 2 e họa mi tương đối đẹp 2 năm lồng nhưng ko biết sao năm nay cả 2 em đến tháng 11/2012 rồi mà đều ko chịu thay lông.có anh em nào biết tại sao và cách làm chim thay lông thế nào ko thì chỉ giáo giúp. Mình đã thử đổi cám rồi ma ko ăn thua.

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác cũng cùng hoàn cảnh với em . E cũng mới chơi Họa Mi, em nó lông sơ và khô lắm rồi mà chưa chịu trút, em cũng thay cám, rồi ủ lồng, mà chửa chịu thay. cứ 4 or 5 ngày mới rớt được 1 cái lông :( .Bác nào có cách nào giúp e với

phamdangnhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ae nào có kinh nghiệm xin giúp dùm e cũng đang cần lắm như các thành viên khác hic

tuanminhchau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác cao thủ đi đâu hết rùi,giúp ae một tay đi,đây cũng là mộtđề tài khá hay mà ae chơi chim chưa co kinh nghiệm cần sự giúp đỡ- học hỏi.Mùa trước em mi của mình cũng bị tình trạng như vậy,mình phải cho ăn trứng kiến cả tháng(ae rút hết thức ăn ra,khi đói nó sẽ mò ăn)tắm xong trùm vào liền cho vào nhà tắm(ae nhà mà có 2 cái wc thì quá tốt,riêng mình có một nên bị la quá chừng nhưng em mi chợi hay quá nên đành nghe chửi).Cho ăn trứng kiến thì vào lửa hơi chậm nhưng lông đẹp.

phamdangnhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao k thấy bác cao thủ nào cho ý kiến vậy ta.hok lẽ topic mi ngày càng thiếu đi sự nhiệt huyết của các bác cao thủ mi rồi.

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngoài m.Bắc làm gì có trứng kiến mà mua bác :( em ngày tắm 2 lần rồi ủ tận gần 1 tháng mà tới giờ chưa thấy có dấu hiệu gì cả mới buồn

tuanminhchau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn có thể dùng cám gà trộn chung bột đậu xanh theo ti lệ 6-4 cho chim ăn nhen.

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn có thể dùng cám gà trộn chung bột đậu xanh theo ti lệ 6-4 cho chim ăn nhen.
:O Cách đó hiệu quả không bác :mad:tuanminhchau Bác chỉ rõ cho e hơn cíu được không ? Cám gà loại cám cho gà con ăn hay loại nào ? Cho ăn bao nhiêu lâu ? có cần ăn kèm cám không ?

tuanminhchau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hehe,,,cám gà con đó bạn,ket hợp tắm nước,khoảng hai tuần ah,khi chim xuống lửa và rớt lông thì bạn cho ăn lại cám bavi bình thường nhen.chúc bạn thành công.

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hehe,,,cám gà con đó bạn,ket hợp tắm nước,khoảng hai tuần ah,khi chim xuống lửa và rớt lông thì bạn cho ăn lại cám bavi bình thường nhen.chúc bạn thành công.
;)) tks bác " tuanminhchau " nhóe. mai e đi mua cám gà úm về trộn đậu xanh cho em nó ăn thử xem răng :D
P/S : mà đậu xanh e rang rồi ngiền vỡ nhỏ ra vẫn được đúng không bác. không cần nghiền thành bột vẫn được bác nhề :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom