Guest viewing is limited

tiencuongmobile

Thành viên mới
SVC$
0
Mình có nuôi 1 em từ lúc mộc bắt về bây giờ khá thuần người đứng gần không nhẩy mội tôi hay kêu khẹc khẹc như laze ý.. em này là trống chứ không phải mái,,.. k hiểu là do nguyên nhân gì thức ăn hay cái gì đi nữa mình cho cho ăn cám 30k/lạng dành cho mi.. thianhr thoảng cho ăn cao cào 3 ngày tắm 1 lần, nhờ a e giúp đỡ
thanks

haoxit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sắm cho em nó thêm 1 em mái , cho em nó giao lưu với các em mi khác

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
để 1 e mái 1 góc xa khuất mặt đực để xùy đực,những con đực khó hót cho ăn nhiều dế và 1 củ xắn sống đập dập,chúc bạn thành công

hoangsau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không có con chim nào là con ko hót cả.nhiều con dzo môi trường ồn ào nên ko chịu mở miệng .nhiều con lại dzo chăm sóc ko dc tốt lắm nên chim cứ sống và suy dần.1 con chim ko chịu mở miệng gần 6 thang trời tức là nó đã có vấn đề về môi trường hay do cách bạn chăm sóc rồi.như anh e diễn đàn nói,bạn nên kiếm cho chú nó 1 e mái.còn nếu ko thể thì tìm 1 file mi mái xùy trên diễn đàn tải để xùy cho e nó nghe tạm cũng dc.cách này ko hiệu nghiệm lắm nhưng cũng có tí hơi mái chắc se ổn thôi. chúc bạn chim sớm mở miệng nhé

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
cứ mua bavi là ok hết.k cần thức ăn cầu kì làm gì.thêm dế và sâu lớn là hót và hót

tiencuongmobile

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn mọi người nhé chú chim của mình là như lời bác longngah đã chịu mở miệng chở laij nhưng cho mình hỏi tác dụng cua củ sắn sống ntn

sonhacoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn.trong thơi gian 6 tháng ấy ,đã bao giờ bạn nghe nó hót chưa?niếu bạn chưa nghe nó hót câu nào ,vậy bạn xem lại hộ mình,vì khi bẫy ,bị dính thòng lọng giây âm thanh ở cổ có vấn đề,nó chỉ khẹt khẹt ko hót mình đã gặp một con như thế rồi ban àh.còn nó hót trong trẻo rồi thì ko sao ,hôm nào bạn mượn một con hót rồi nhưng đừng giữ quá đêm về nhà bạn để xa ra ,ko cho nhìn thấy mặt nhau bạn cho hót xem chim của bạn nó có hót ko nhé,niếu chim bạn bình thường thì kiểu gì nó phải nhã mấy câu.chơi hót chỉ cám ba vì, trộn thêm trứng gà ,mồi tươi điều ,chim chơi bềnh hơn bạn àh.Ốp mái ko cho nhìn thấy nhau,tối ốp ,bang ngày tách ra ,cứ ốp nhiều nó ì ra ,cũng chẳng chơi căng đâu.chúc bạn vui......

tiencuongmobile

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn mọi người đã trả lời giúp mình nhé..............................................................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom