Guest viewing is limited

sontd_87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có 1 chú họa mi điện biên nuôi được 10 tháng rồi mà sao em nó nhát quá với lại em nó bị móng dài chừng 1.5 >2 phân nhảy bu lòng thường bị mắc móng chân ở nan lòng .Bác nào biết cách cho em nó móng ngặn lại không chỉ dùm em với.thank

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn có thể qua của hàng bán chim hỏi mua cái cầu mài móng cho mi họ bán đấy - nếu không có thì cứ kiếm cây nứa già ý, khi nào cho sang lồng tắm thì thay vào là được.
Còn muốn chim mau dạn người thì phải gần gũi nó thường xuyên - cũng như là năng tắm hay chịu khó cho em nó ăn mồi tười ( dử cho ăn mồi) và ... nói chung là phải kiên trì bạn ạ. Mi ở nhà mình nuôi thì khoảng 2-3 tháng là có thể đứng lồng và sách đi sách lại được rồi ( hơi nhảy chút khi bị bất ngờ hoặc người lạ, còn mặt mũi ok không một vết tích ). Chúc bạn thành công.

sontd_87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thank bác cai đã nha.nhưng cho em hỏi thêm là cây nứa già mình chặt về và làm đèo bình thường cho nó thế thôi a? em chưa hiểu công dụng nó thế nào???

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
bạn hãy tham khảo trong CHim Họa Mi đó,có nhiều bài các cụ viết rất hay hoa mi móng dài thì bạn nên dùng cầu mài móng hoặc thanh nứa già.theo mình thì móng con bạn dài quá và hay bị cong thì bạn nên mua cầu về và mua loại giấy nhám siêu mịn bạn dán vào cầu đó,cầu thì bạn nên chọn loại cầu to hơn cầu mi chút và dán vào nó vừa mài móng nhanh và cũng chịnh lại độ quăn của móng Còn chim bạn nhát quá thì mỗi người một cách thuần,còn riêng mình thì mình sẽ kiếm 1 em Mi mái thuần cho em nó kè lồng sát với con trống,như thế con mái sẽ ru cho con trống đứng lồng.........thêm 1 cách của ông cha ta để lại nữa là bạn 1 ngày cho ăn cào cào 3 lần và 3 lần đó bạn phải thấm nước miếng vào con cào cào đó( hihi hơi bận xíu nhưng hiệu quả) lượng lám bản để trong cọng cũng ít thôi,bạn cũng nên chia ra làm 2 lần ăn,lech với thời gian bạn cho ăn cào cào khảng 1 tiếng,mình đã làm cách đó và 2 tháng chim gần như đứng lồng hoàn toàn....................mình chỉ biết đến thế thôi.........bạn cố gắng tìm hiệu trong diễn đàn bài viết về chim Họa Mi có nhiều ACE bổ sung nhiều bài rất hay và ý nghĩa......................chúc bạn thành công..................thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom