Guest viewing is limited

duongkhanhchi

Thành viên mới
SVC$
0
e mới tập chơi mi và có mua 1 con mi mộc hiện đang nhốt trong lồng có che 3 phía (để hở phía cửa lồng) khi e ra đến lồng thì chú chim cứ mổ xuống lồng cộc...cộc...cộc. xin hỏi các bác có phải đó là mi chọi không?mi như thế có được coi là dữ dằn không? chân thành cảm ơn các bác!

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
Nếu e nó không nhát thì bạn mua được e chim thuộc của ai đó rồi.mi hay mổ lồng nhưng bạn phải xem tướng, mỏ... e nó như thế nào nữa mới có thể nói là mi chọi vì bản thân mi là chim háu đá mà. chúc bạn lựa được e chim tốt

duongkhanhchi

Thành viên mới
SVC$
0
e này mộc 100% anh ơi. khi e lại gần lồng chim nó cứ mổ xuống lồng và tỏ vẻ dọa dẫm thì phải. hôm nào e chụp ảnh lên nhờ các cao thủ tư vấn giúp. cảm ơn anh nhièu

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thế thì con này chọi 100% roài vì nó dọa cả người mừ.
Em chỉ **** vui thui - chứ mi mộc thấy người nó chả tưng tưng trong lồng ý chứ mỗ gì cụ? Bác coi lại coi nó mổ hay nó nhảy nhé.

duongkhanhchi

Thành viên mới
SVC$
0
e che 3/4 lồng, chỉ để hở cửa và con mi nó nhảy về sau lồng và mổ xuống lồng thật mà. nó vẫn sợ người nên toàn ở phía trong mổ cộc...cộc xuống thật mà. vì mới chơi nên không biết gì cả

tungdesign

Thành viên mới
SVC$
0
Con nhà mình cũng vậy , nó nhảy ra sau mổ xuống sàn chắc nó mài mỏ chấu thôi không có đâu còn đá đấm được hay không thì phải đến mùa sau khi đã thay lông xong và có lửa thì mới thử được chứ giờ không ai đoán được hết . Còn chim bổi mà đá được thì chắc hiếm lắm mà thiệt ra mình cũng chưa có duyên gặp được con này toàn nghe nói không ah .

susu5207

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Họa mi thì con nào cũng đá được bạn ạ,nhưng đá hay hay dở thôi.Mình có 1 con họa mi hót,lúc nào cũng sẵn sàng đánh,thấy mi lạ là chụp lồng mổ nan.Nhưng khi bỏ xuống cửa công cho đánh thì đánh 2-3 mỏ là lên cầu đứng,tính nết rất hung nhưng chỉ làm được ca sĩ :a16:.Bạn cứ cho nó gặp chim lạ thử xem,chim mộc nuôi tốt,tố chất tốt,lắm con chỉ 2-3 tháng là đánh được rồi bạn ạ,nhưng đa số là những tay bẫy chim sàng lọc và bán riêng thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom