Guest viewing is limited

thevinh22121988

Thành viên mới
SVC$
0
TÌnh hình là lúc chiều nay ra ngoài tiệm chim thấy có bán họa mi,nhưng nghe mấy người kia nói đây là chim họa mi lạng sơn.Đặc điểm là chân vàng,mỏ vàng.Ông chủ tiệm nói là mi lạng sơn nên mắc hơn máy chổ khác,vì mấy chổ khác bán họa mi công nghiệp của trung quốc nuôi ép đẻ.Đặc điểm họa mi trung quốc là: chân đen,mỏ đen.Nhưng mà e đi mấy chổ khác thấy chan nó hơi nâu nâu thôi,nâu nhạt lắm,ông chủ tiệm vẫn nói đó là mi trung quốc.
Bác nào có kinh nghiệm về chuyện này thì chỉ e với.Với lại nếu là họa mi trung quốc thì không chơi được hay sao mà lại có sự phân biệt về giá cả nhiều vậy.Theo ông đó nói thì họa mi trung quốc khoãng 400-500k/1e bổi,còn mi lạng sơn tại tiệm ổng bán là 800k
Ai biết thì chia sẽ kinh nghiệm với e nhé
Cám ơn các bác đã ghé qua!!!

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
mi công nghiệp thì mình chưa thây bao giờ cũng chỉ được nge kể mà thôi nhưng theo mình thì mi công nghiệp thì ko có nhiều giọng và mi nuôi non nên thì nó rất khác biệt với mi rừng có thể là dạn người hơn nông nhat mầu hơn nói chung bạn so sánh mi nuôi non nên và mi già rừng nó trái ngược nhau hoàn toàn.còn giá cả thì mỗi nơi một khác bạn ah.như chỗ mình thì mi mộc được tuyển đến đợt tuyển trót của các loại tuyển có nghĩa là hơn được mi bị tật và mầu mắt cát vàng và đầu quá xấu giá là 450k còn lại là 300k tật nỗi là 100k chứ còn 800k cũng là loại tb rồi bạn ah đây là giá chim rừng chứ mi công nghiệp chỗ mình chưa thấy:a01:

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
mi nào cũng không có giá 800k đâu.mắc quá bạn ơi.mình mua chim mi bổi của chị Đào có 400k một em thôi.mua về được 2 tuần rồi,hót ok lắm,lông vàng,mắt méo xanh,hôm trước cầm dế trên tay mà nó tới mổ lun,bũa giờ chưa bị trầy da đầu....

thevinh22121988

Thành viên mới
SVC$
0
mi nào cũng không có giá 800k đâu.mắc quá bạn ơi.mình mua chim mi bổi của chị Đào có 400k một em thôi.mua về được 2 tuần rồi,hót ok lắm,lông vàng,mắt méo xanh,hôm trước cầm dế trên tay mà nó tới mổ lun,bũa giờ chưa bị trầy da đầu....
Chị Đào ở chổ nào vậy bạn,mình ở Thủ Đức_ TP HCM,do có thắc mắc về mấy con mi TQ,nếu mà mi TQ thật thì chắc bỏ thêm tiền mua mi Lạng Sơn cho chắc ăn.8-x

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chỗ tớ giá Mi mới bẫy về là 800k 1 chú, hót rồi là 1tr 1 chú. Nhưng dù giá đắt như thế vẫn không có Mi để mua.
P/s: Đang bẫy 1 chú mi cách nhà tầm 25km, tuần trước bẫy dc con Mái nên thả, vài ngày nữa sẽ vào bẫy tiếp.

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mi công nghiệp thì tôi có nghe nói nhưng đó là mi con thôi. Chứ không có mi bổi công nghiệp. Tôi từng chứng kiến 1 lồng có 60 con mi con nhưng chủ tiệm bảo tất cả là HM mái hết !? Mi con cho lựa tự do không bao trống tất cả là 500K còn bao trống là 800K trở lên tùy theo chim đẹp hay xấu. Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom