Guest viewing is limited

thienhaclong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là vài hình ảnh về chú chim sâu xanh: up lại hình nè:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoanglam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao ko thấy hình sâu đầu đỏ vậy anh ?. up thêm hình cho đủ đi chứ.:a44:

moscow_snow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn Thienhaclong đã cung cấp những hình ảnh đẹp! Bây giờ thì mình đã hiễu cách làm tổ của chim sâu! thật khó khăn để tìm ra tổ của chúng!

markquang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hình như đa số đều là con mái,hình chụp rất đẹp:a16::a16::a16:

ghetnhindeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hây con chim này gọi là con tành tạch, mình thấy mấy người ở quê gọi là con tành tạch bạn ah. Tổ của nó đẹp ghê, nó hay làm búi lau, bụi tre rậm rạp, thi thoảng làm ở những cuống lá như ảnh bạn post lên ý. nhìn cũng hay, trc mình cũng nuôi 1 đôi này rùi thả cho nó đj bắt sâu

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hây con chim này gọi là con tành tạch, mình thấy mấy người ở quê gọi là con tành tạch bạn ah. Tổ của nó đẹp ghê, nó hay làm búi lau, bụi tre rậm rạp, thi thoảng làm ở những cuống lá như ảnh bạn post lên ý. nhìn cũng hay, trc mình cũng nuôi 1 đôi này rùi thả cho nó đj bắt sâu
anh ghetnhindeu nói đúng rồi đấy.con này còn gọi là con tành tạch.nó rất hay làm tổ ở cây ngái bụi lau cây cỏ bò ......và em hay gặp nhất là nó làm chim vú cho chim tu hú.chim tu hú rất thích đẻ nhờ trúng vào tổ của nó và thề là...................bác ghetnhindeu o chỗ nào thái nguyên vậy có gì anh em giao lưu cái

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
đúng roài, con này ở Thái Bình cũng gọi là chim tành tạch hj hj chắc một phần là do các cú vảy đuôi của nó tiếng y chang vậy á. bọn này dạn người lắm, có lần em nó tăm tia thấy lọ sâu mình để trong bàn còn dám cả gan vào đánh chén cơ. hj hj quanh nhà có 1 đôi không nuôi nhưng nó cứ quanh quẩn đó, kiếm sâu ở mấy cái cây cảnh.

DAMMECAUCA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở chổ em người ta kêu = Sâu Dừa or Thầy Chùa :a15: , hôm trước thấy 1 anh đi đánh hay cực
nhìn ổ nó chắc khoảng 3 con :a15: , bao giờ mới đc gặp đây :a01:
Sâu xanh khác sâu dừa bạn ah! về vóc dáng thì giống hệt nhưng về màu sắc và giọng hót thì hơi khác 1 chút đó bạn.

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
sâu xanh cũng có nhiều tên ghê em thì ở thành phố chỉ nghe nhiều người nói là chích bông hay sâu đầu thạch chim này chỉ làm ổ trên cây bàng chứ mình đâu thấy làm ổ trên những bụi lác hay rong bụi tre đâu:a01:.

hoangvu009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hình kế cuối ko phải sâu xanh bạn oi... sâu xanh dưới bụng ko có sọc như vậy đâu

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Hình 1 là sâu xanh trống; hình 2 là sâu dừa; hình 3 là sâu đầu đen con; hình 4 là cặp sâu xanh con; hình 5 là loại sâu gì đó KBH chưa biết tên, đi bẫy cũng thường gặp, giọng khá hay; hình 6 là tổ sâu xanh.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom