Guest viewing is limited

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Em mới mua vài cây tóc tiên , nghe danh đã lâu nhưng mới thấy lần đầu , nhìn kiểu cách của nó cũng lạ và hay hay , lá nhỏ dài tròn tròn gần giống lá hành nhưng nhỏ hơn còn hoa của nó thì em chưa thấy , anh em nào có hình hoa của nó post giùm em với , nếu đẹp em lên kiếm thêm ít nửa để làm giống .....Em cảm ơn các anh em ! :a01:

succulent

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hoa của nó gồm nhiều hoa nhỏ thành từng chùm mọc ra từ nách lá, màu trắng. Hoa nở vào đầu mùa xuân đó bác, hoa không to và rực rỡ như Hồ Điệp hay Catleyya mà hoa nhỏ xinh xắn trông rất mộc mạc và tinh tế . Mùa này không có hoa nên em ko pót được, hic hic:a33:, có dịp em sẽ "pót" lên bác nhé, hihi

lulu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới mua vài cây tóc tiên , nghe danh đã lâu nhưng mới thấy lần đầu , nhìn kiểu cách của nó cũng lạ và hay hay , lá nhỏ dài tròn tròn gần giống lá hành nhưng nhỏ hơn còn hoa của nó thì em chưa thấy , anh em nào có hình hoa của nó post giùm em với , nếu đẹp em lên kiếm thêm ít nửa để làm giống .....Em cảm ơn các anh em ! :a01:
Lan này hoa đẹp, thơm, nhưng rất khóa có hoa, thường phù hợp với khi hậu ôn đới, ai trồng ra hoa cũng là cao thủ rồi.
Nhưng trồng cây này không hoa vẫn đẹp mà, rễ to rất khỏe lại bám chắt vào giá thể trông rất thích, thân và lá lại ngộ ngộ chẳng giống ai (có thể coi là dị thảo). Trồng lan đôi khi chỉ vì thích cái tập tính và hình thái sống của nói thôi, chứ hoa thì không có được nhiều để chơi (thường thì lan rừng mỗi năm ra một mùa, lan lai thì sung lắm mõi năm cũng chỉ có vài lần trừ những loài "cổ" và trồng thành bụi lớn.
Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom