Guest viewing is limited

hoangxeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
  • Chim Vàng Anh (ở Di Linh)

1. DSC00649MT2.jpg

• Chim Chào mào (ở Tà Nung)

1. DSC00695MT2.jpg

• Chim Tứ sắc (ở Định An)

1. DSC00841MT2.jpg

• Chim Ngũ sắc (ở Tà Nung)

1. DSC00825MT2.jpg

• Chích Choè lửa (ở Lâm Hà)

1. DSC00805MT2.jpg
  2. DSC00860MT2.jpg

• Chim Thanh tước (ở Di Linh)

1. DSC00884MT2.jpg

• Chim Huýt cô (ở Định An)

1. DSC00887MT2.jpg

• Chim Tiểu Mi (ở Cam Ly)

1. DSC00903MT2.jpg

• Chim Chào mào vàng (ở Tà Nung)

1. DSC00813MT2.jpg
Mong các bạn hãy cho ý kiến!!!:a04:

acmonica

Thành viên tích cực
SVC$
0
Toàn những loài chim đẹp và quý. Có bộ sưu tập này thì tuyệt quá nhỉ
Nhiều loài ở miền trung chưa thấy bao giờ, muốn mua cũng khó.
Cảm ơn đã post bài

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh Hoang Xeu có bộ sưu tập đẹp quá. anh ở DL mà là chỗ nào, Phường mấy vậy?xin được làm quen. Lúc trước mình cũng ở DL được vài năm ah.vì thời gian ở cũng k lâu, cũng có dịp được đi bẫy Chào Mào ở Tà Nung và Măng Tien nên bây giờ mình thích nuôi chào mào thôi. vi thấy nó thân thiện

genta

to be or not to be
SVC$
0
xin hỏi đấy là chim của anh hết phải không ạ? vì em thấy có 1 trang blog bán chim có những con giống loại của anh (như đúc). có phải trang đó là của anh không? nếu có gì mạo phạm xin thứ lỗi ạ
http://my.opera.com/chimdephothay/blog/?startidx=0

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh genta nhanh tay hơn nganhuynh rồi. nganhuynh đã thấy hình ảnh nầy giống một trang nào đó đã xem qua quá, đang tìm kiếm địa chỉ thì anh genta post trước rồi.nganhuynh củng có thắt mắc giống anh genta. mong nghệ nhân Hoang Xeu giải thích dùm, thanks

hoangxeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vâng! Blog Chim Đẹp hót hay là của tôi nhưng hiện nay do phải đi công tác nên tôi không cập nhật thêm nữa!
Nếu bạn nào có nhã ý muốn sử dụng để tiếp tục phát triển tôi xin tặng lại cho bạn (gồm username và pass) và hoàn toàn miễn phí (tất nhiên bạn sẽ phải xóa hết những loại chim trên đó đi), hay gửi tin nhắn cho tôi.
hẹn gặp lại!!!

hoangxeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiện nay do công việc bận rộn và tôi cũng nhận thấy rằng mình đang có những loại chim tuy rằng tên của nó khá phổ biến nhưng để tìm kiếm và nuôi không hề dễ như Vàng anh, Tiểu lửa, Tứ sắc, Ốc mít, Phượng hoàng, Bông cúc cho nên tôi ngưng việc kinh doanh tại đây và tôi sẽ sưu tập thêm những loại chim đẹp của núi rừng Lâm Đồng
Tuy nhiên do Blog Chim đẹp Hót hay đã được nhiều người biết đến (có những người Việt ở nước ngoài gọi điện tới hỏi thông tin về chim cho tên tôi muốn trao tặng Blog cho ban quản trị diễn đàn để ban quản trị trao tặng cho thành viên nào có ý định tiếp tục duy trì và phát triển trong cuộc họp mặt offline lần tới. (phi lợi nhuận)
Hiện nay có 1 số loại chim trên Blog đang được tôi nuôi dưỡng, nếu các bạn ai muốn tới thăm xin mời sau 3 tháng nữa khi tôi về VN sẽ đón các bạn (tôi xin nói trước không kinh doanh mua bán:a35:)
Một số chim trong vườn chim nhà tôi:

chaukietluan

Thành viên mới
SVC$
0
Cám ơn bác Hoàng Xều nhé, bài viết của bác "bổ ích quá"!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

duong thoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhữnh ảnh chim này ở đâu người ta cũng biết và ít người chơi lắm.

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn anh hoàng xếu nha ! thế vườn chim 1 tay anh sưa tầm hay còn ai chung sức nữa ạ

haclong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngoài ra di linh còn rất nhiều hồng tước nữa đó . Ở đây con gì cũng nhiều cả rừng còn nguyên sinh mà không dám phét chứ di linh mình thuộc vào loại chim nhiều nhất lâm đồng này đó

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh này đúng là có nhiều chũng loại chim qúa.mình đang cố gắng chơi nhiều chũng loại như vậy.

phuongkha

Thành viên mới
SVC$
0
anh hoàng xều ở dalat ở p may vậy ? em cung ở dalat cho dịa chỉ anh em minh co dịp giao luu cho vui . chung so thich ma:a03:

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01: hehe em đang sở hửu 2 chú tiểu mi cam ly và 1 chú chào mà tà nùng khi song lông Chào Mào tà nùng cũng to không kém gì chim đắc lắc vời chào mào huế đâu nhé cám ơn bác hoàng sều đã cho các anh em ở nơi khác biết đến chim ở vùng lâm đồng:a32:

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
huhuhu.xem đc mỗi hình em vàng anh à.tiếc quá.nhìn chim vàng anh đẹp quá.chắc kiếm 1 em về nuôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom