Guest viewing is limited

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Vào đề lun á.Sau 1 time cố gắng,vợ chồng e đã có...trứng(có 3 quả trứng):D

Có trứng rùi thì..ấp.Nhưng Mụ béo nhà e lười lắm.Thức ăn bổ dưỡng đc bưng tận miệng chứ có phải chạy ăn từng bữa như những ngày trong rừng đâu mà nó nhất định không chịu ấp.:a28:Thui thì e gương mẫu vậy:):a15:

Vất vả nhưng kết quả cũng đc như mong đợi các bác ạ :a04:

Lớn nhanh như thổi vì cả ngày chỉ biết có há mỏ đòi ăn:a39:.May mà bây giừ có điều kiện.ăn tẹt đi các con.Liên Xô tài trợ mà:a39:

Và 24 ngày sau.Không uổng bao công sức.Các bé đã..sắp thành..người nhớn:a05:

Tận hưởng niềm vui là cha của 3 đứa con:a03:

Hình ảnh sưu tầm chứ không phải của e đâu nhá.E chỉ nói phét thêm vài câu vào thui đoá:D

Hình ảnh được trích từ đây:
http://pet-cockatiel.com/Dboard/viewtopic.php?t=1173

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Những hình ảnh quá đẹp và ý nghĩa đó ThachThung ơi, dù sao không phải chim của em nhưng cũng đã quá đẹp và có nội dung á.

N

__Nick__

Guest
bài viết rất hay đấy anh Hưng . xem rất hấp dẫn hihihihi . nhìn bọn nó thíck thật chứ. thank anh nhiều lắm .thân

songoku234

Thành viên tích cực
SVC$
0
làm sao mà người ta nuôi hay vậy nhỉ nhìn sướng cả con mắt,đúng la dân chơi chim chuyên nghiệp có khác,wa' hay

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Đam mê là phải thế mới đã, EM mà có điệu kiện thì cũng làm vài cái aviary để nuôi đẻ, không gì sướng bằng.
Mà nhìn cái này Em thèm quá, không biết khi nào giấc mơ này mới thành hiện thực.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Cảm ơn rất nhiều,lần đầu được thấy Khướu sinh sản!
Thân!

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Trong nhà mình có ai nuôi thành công Khướu sinh sản chưa vậy, để học hỏi thêm kinh nghiệm! Nhìn thấy mà mê, bố mẹ bạc má cho ra 3 con bạc má kháu khỉnh ghê!

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
:(( oan em quá.e có nói là hình ảnh em sưu tầm đc roài mà bác Bạch đề.Đúng là em lấy nó trên trang web của Malai nhưng e quên mất link roài.Đừng kiện e nhé các bác.Tội nghiệp e lắm á :-"

dolphin121

Trăng Sao
SVC$
0
chùi dễ thương quá àh , vậy mà tưởng thachthung nuôi ko àh :D Nhưng hình ảnh có nội dung và hài hước hehe Thanks 4!

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Hi hi! Bác BD ghi dòng chữ đỏ nghe ghê quá! Chỉ cần ghi 2 chữ Sưu Tầm là Ok rồi, hi hi!

Việc nhắc nhở ghi rỏ nguồn bài viết là điều rất quan trọng. Tránh những trường hợp khiếu nại sau này. AE chú ý khi post bài, nếu là bài viết hay hình ảnh sưu tầm, càng ghi chi tiết càng tốt.

Thân

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng như cadn đã nói việc này rất quan trọng vì:
ta tôn trọng ta cũng như tôn trọng người khác vậy.
Để mình tìm lại link rồi cho vào nhé thachthung? có sao không?
hihi dòng link dưới chỉ để hỏi thăm và nhắc nhở, khi bỏ nguồn link mình sẽ xóa đi,
có chi mô mòa lồm dữ rứa hè?

comrangmyxao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hay quá đi anh! Hình ảnh sinh động, rất rõ nét. 3 chú chim con rất dễ thương.

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
em hâm mộ anh thach thung nhất wed này đó hôm nào anh dẫn em đi lang thang cùng anh nhé

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh Thachthung ơi.Hình chim khướu sinh sản này anh sưu tầm ở đâu vậy?Chim khướu nuôi nhốt khó sinh sản lắm.Mà nuôi sinh sản được vậy là quá hay rồi.Hình đẹp lắm anh àh!

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn thích mắt quá, ước gì ................. mai em cũng làm một cái lồng to để nuôi đẻ xem thía nào, keke.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Anh Thachthung ơi.Hình chim khướu sinh sản này anh sưu tầm ở đâu vậy?Chim khướu nuôi nhốt khó sinh sản lắm.Mà nuôi sinh sản được vậy là quá hay rồi.Hình đẹp lắm anh àh!

Mình đã có chú thích rõ nguồn những hình ảnh này rồi mà.Bạn để ý kĩ nhá :D
Aviary của người ta to như 1 gian nhà,cây cối rậm rạp như rừng nguyên sinh,thêm nữa điều kiện chăm sóc đầy đủ nên cũng thuận lợi hơn nhiều á.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
ariva làm như thế nào vậy? TT có thể hướng dẫn cụ thể đc hok? cuti cũng rất thích nuôi như vậy đêy/
Giờ đang nghiên cứu nuôi cáo và sóc đẻ, ai có tài liệu share cho cuti vơi nhé. Thanks

thanh_my2009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng là người malaysia chơi chim với 1 mô hình quy mô quá các anh ơi . chim ấp nở rất đều nhỉ . xin cảm ơn anh thạch thùng nhiều ạ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom