Guest viewing is limited

lemanhky

Thành viên mới
SVC$
0
chẳng là hôm trước ra công viên thành phố Thái Nguyên thấy mấy bà Mán bán mấy con gì giống con sóc nhưg chỉ bằng ngón chân cái, mấy bà ý bảo đấy là con kỳ lân, em chưa từng nghe qua, vậy mấy bác cho em hỏi, con đấy là con gì? có dễ nuôi không các bác? và với giá 100k/1con có xứng đáng không nhỉ?

Lưu ý :Bạn nên dùng màu chữ như các bài viết khác .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mghia20

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e tưởng nó chỉ có trong truyền thuyết thôi chứ
p/s bác phải cho tấm hình nữa chứ

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con kì lân chỉ là con vật tưởng tượng thôi bac à. mà nếu có kì lân thật thì bác nghe cái tên đã nói lên giá trị của nó rồi chứ, 100k một con thì theo e không phải

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
miêu tả của bạn chắc giống con đồi (chổ mình gọi vậy) có thằng bạn ở thái nguyên gửi cho 1 con nuôi thử cũng ok lmắ!

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
phải con như hình dưới ko bác. nếu đúng thì em nó là con nhen. con này mình bẫy được vài em rùi. giá mỗi nơi mỗi khác.
100k mà bạn cảm thấy hứng thú thì mua cũng ok. con này kute hơn con sóc.

có nơi gọi là còn đồi. con này phá trái cây vô đối thủ. sóc chỉ ăn trái chín chứ em này trái xanh nó cũng cắn. mít, sầu riêng xanh nó cũng cắn luôn. và tin buồn cho những ai hay tìm tổ chim non bắt. hễ có em nó ở khu vực này thì tốt nhất ko tìm tổ chim bắt chim con làm gì hoặc thấy tổ chim mà muốn lên bắt thì cũng đừng trèo lên. em nó phá tổ chim vô đối luôn. chim làm tổ đẻ trứng là em nó mò vào phá trứng rùi phá tổ luôn. có khi ko phá tổ mà chiếm tổ rùi đẻ con trong đó luôn. em đã bắt được vài tổ chim có con nhỏ của bọn này trong đó.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom