Guest viewing is limited

Asutaka

Thành viên mới
SVC$
0
như tít, em mới mua 1 con CM của ng wen, chơ ở nhà rất hay, nhưng khi em bắt về, mua lồng mới (lồng này nhỏ hơn lồng cũ của em nó), nhưng nó ko chịu qua, nên em tóm nó qua, thế là nó ko hót nữa, toàn wit wi wit wi ko ah, thêm nữa là trong 1 tuần thì con chim này thay lồng tới 2 lần, tại vì ng bán định bán chim cho ngkhác và đã sang lồng dc 3 ngày, sau đó thì em muốn mua nên bán lại cho mình, và lại sang lồng nữa, hiện em đã nuôi dc 5 ngày nhưng vẫn chưa sổ giọng, 2 bữa này thì hình như chỉ thấy hót chuyện mà thôi. em đang lo quá, hình như là do em tóm nó qua lồng nên mất lửa rồi, có cách nào lấy lại dc ko ah ../..cám ơn mọi người đã đọc tin../..

vohoangmy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim không qua mà bạn lấy tay bắt chim bỏ qua thì thiệt là bó tay :a36: bạn làm vậy coi chừng nó nhớ mặt rồi sợ bạn luôn đó. Mới có 5 ngày thì cũng chưa sao đâu, ( lạ nhà lạ lồng, hoảng loạn vì di chuyển nhiều quá..)bạn cứ cho ăn uống tắm táp bình thường thôi, kiếm cho nó ít châu chấu non với ít trứng kiến. Nhà bạn có cm khác không? nếu có thì để nó gần đó, nghe con kia hót là hót theo thôi! lần trước mình cũng mua 1 con cm ngoài tiệm về nhà gần 1 tháng nó không mở miệng 1 chút nhưng tự nhiên có 1 buổi sáng há miệng hót quá trời! thân chào, chúc may mắn

Asutaka

Thành viên mới
SVC$
0
Chim không qua mà bạn lấy tay bắt chim bỏ qua thì thiệt là bó tay :a36: bạn làm vậy coi chừng nó nhớ mặt rồi sợ bạn luôn đó. Mới có 5 ngày thì cũng chưa sao đâu, ( lạ nhà lạ lồng, hoảng loạn vì di chuyển nhiều quá..)bạn cứ cho ăn uống tắm táp bình thường thôi, kiếm cho nó ít châu chấu non với ít trứng kiến. Nhà bạn có cm khác không? nếu có thì để nó gần đó, nghe con kia hót là hót theo thôi! lần trước mình cũng mua 1 con cm ngoài tiệm về nhà gần 1 tháng nó không mở miệng 1 chút nhưng tự nhiên có 1 buổi sáng há miệng hót quá trời! thân chào, chúc may mắn

anh thử cho áo lồng 1 vài hôm xem có được không....

mình đã phủ áo lồng chỉ cho hở hình chứ A dc tuần này rồi, vẫn chỉ hót chuyện, và sổ vài giọng nhưng khá nhỏ và ít, cào cào thì cứ cách 1 nagỳ cho ăn, trái cây thì 1 tuần đổi liên tục từ chuối, cà chua, cà rốt, đu đủ..., cho đấu thì vẫn ko chịu đấu../.. có khi nào nuôi lồng nhỏ hơn làm em nó lạ lâu hơn không mấy pro../..

Asutaka

Thành viên mới
SVC$
0
anh thử cho áo lồng 1 vài hôm xem có được không....

mĩnh đã làm đủ cách mà cả tuần nay chỉ hót chuyện và đôi luk sổ giọng nhưng khá nhỏ. chế độ ăn của mình là: ăn cào cào cách ngày, trái cây thì thay đổi từ chuối,cà chua, cà rốt, đu đủ, cam..., 1 tuần rồi mới bỏ áo lồng ra, nhưng cho đấu thì vẫn chỉ đứng kên kên và sồ 1,2 giọng nhỏ và...thôi../.. có phải là do mình sang lồng nhỏ hơn nên nó lạ lồng lâu hơn không mấy pro, có cách nào nữa ko../..

vohoangmy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn đừng cho chim đấu làm gì. treo gần gần trong nhà con chim khác để mồi nó kêu theo thôi, kiểu giống như treo cho có bạn. Cứ chăm cho ăn với tắm+ nắng đầy đủ là được thôi. Bạn lại chủ cũ hỏi thử cho ăn cám gì, tắm táp ra sao, chim có bị sợ cái gì không? hi vọng chim bạn sẽ căng lại

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Nếu chim đã thuần, Bạn bắt vậy mà giờ lại gần nó không hoảng thì cứ trùm áo để đó, mở áo từ từ, đừng để ý và đụng chạm nó nhiều, cho ăn uống bình thường, vì để ý nhiều, cho ăn nhiều như vậy mà chưa quen nó thì lại là làm phiền nó nhiều càng khiến nó lâu hồi phục, không nên quá nôn nóng và tuyệt đối không kè chim khác, không nhìn thấy nó như thế nào nên mình cũng không thể nói rõ bao lâu nó sẽ hồi lại, nhưng nếu làm như mình nói thì nó sẽ nhanh chơi lại thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom