Guest viewing is limited

Cudum

"Nhịn ăn nuôi cá rồng "
SVC$
0
Bạn đam mê con cá rồng ,bạn thích nó ở điểm nào ,nó đẹp ,nó mắc tiền hay như thế nào ,bạn có thể chia sẻ cùng mọi người cảm nghĩ đam mê cá rồng của bạn :)

attachment.php

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Lúc nhỏ tôi cũng mê cá lắm, như Mắt Lồi, Thần Tiên, cá Sim, cá Hổ tức là 7 màu, Hồng Kiếm, Phường Hoàng Kiêm Cương v.v.v. nói chung là cá nhỏ dễ nuôi, ít tiền vì là còn con nít.

Tuy nhiên sau này có nghe biết về cá Rồng thì quả thật, nó đẹp bởi vì thân hình bởi uốn lượng, oai phong. Đó là cách nhìn thẩm mỹ. Còn về huyền thoại thì nó là loài cá xuất thân của Rồng (theo arowana.com.sg) cho nên tôi thích lắm.

hoanglongan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thích nuôi cá rồng vì những lý do sau:
1.Xuất xứ là giống cá thời tiền sử.
2.Dáng vẻ uy nghi màu sắc đẹp rực rỡ.
3.Xứng đáng là Thần Long,vua của các loài cá.
4.Và là vì các bạn cũng thích nó mà.

minhkhoa_2603

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thích cá rồng vì:
1.Nó đẹp tuyệt vời ,màu sắc thay đổi từng ngày tạo cảm giác thích thú cho chủ khi chúng trưởng thành.
2.thân hình to lớn của nó tạo vẻ uy nghi , sang trọng , nhất là cái râu của chúng đầy phong thủy giúp chủ gặt hái nhiều may mắn.
3.giá khá cao , sau khi nuôi chúng vài năm thì chủ nhân của chúng sẽ giàu to.
4.Vì tôi thích nó.
:a44::a44::a44::a44::a44:

Chỉnh sửa lần cuối:

baoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em thích cá rồng ở chỗ màu sắc đẹp, vẩy bóng, dáng bơi nhìn rất đẹp. Thích nhất là phong cách ăn mồi của cá rồng ,nhất là cho ăn mồi nổi trên mặt nước, cá táp rất đẹp.

genta

to be or not to be
SVC$
0
còn mình thích cá rồng rất đơn giản vì chẳng có lý do gì, cái gì ở nó cũng là điểm mà mình thích, thế thôi :) khi mình yêu thích 1 số cái gì đó thì mình đều thích hết tất cả những đặc điểm của nó :D

CAVAYXANHS

Thành viên cống hiến
SVC$
0
em bái phục cá rồng ở chỗ
Sức đề kháng QUÁ mạnh
tuổi thọ QUÁ cao
Dáng bơi QUÁ đẹp
màu sắc QUÁ óng ánh
1 số con QUÁ thông minh
nuôi 1 con trong nhà khách vào nhìn nhìn và nói : anh nuôi cá QUÁ đẳng cấp :D
em chỉ thix có nhiu đó thôi :(

kiencang

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi không thích nuôi ca rông, nếu nuôi thì chỉ nuôi một mình nó trong hồ, chỉ một mình nó bơi qua bơi lại, nhìn chán tháy mồ.

CAVAYXANHS

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Tôi không thích nuôi ca rông, nếu nuôi thì chỉ nuôi một mình nó trong hồ, chỉ một mình nó bơi qua bơi lại, nhìn chán tháy mồ.
anh nói hơi sai nhìn AVATA em là bít rồi đâu có nuôi 1 mình đâu La Hán mới nuôi 1 mình cá Rồng như đứa trẻ 3 tuổi thôi uốn nắng nề nếp là làm theo răm rắp anh ko may gặp con lì thì chịu :D
http://www.svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=2006
đây là hồ Quốc tế nhà em :D 2 ông châu mỹ 1 bé châu á sống chung đâu có sao đâu anh :D ngoài ra cá rồng còn nuối chung với các loài khác nũa
nhất là con cá he lâu lâu thấy cá vua dí thường dân cá he nhìn rất đã 3 con dí ầm ầm
nuôi cá trong bể kình thì phải bơi qua bơi lại . Anh muôn nó bơi đi luôn anh nên nuôi nó ở sông Sài Gòn :D
vài kinh nghiệm chia sẻ với anh

vuton

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thích nuôi cá rồng vì trước hết nó là cá phong thủy.

Tuổi thọ cá rất cao, bơi khoang thai, màu đẹp (đặc biệt là mấy em đầu vàng)....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom