Guest viewing is limited

Rubi_@

Thành viên mới
SVC$
0
Vui quá , sáo đen nhà em vừa biết nói hôm wa , em nuôi kể từ khi còn đút ăn , 4 tháng la nói gió rùi , 5 thang la nói được . .hay wá . Ai có ý kiến gì xin chi giup em thêm , em mới nuôi lần đầu mong các anh chi chỉ giup dùm thêm .

Rubi_@

Thành viên mới
SVC$
0
Vui quá , sáo đen nhà em vừa biết nói hôm wa , em nuôi kể từ khi còn đút ăn , 4 tháng la nói gió rùi , 5 thang la nói được . .hay wá . Ai có ý kiến gì xin chi giup em thêm , em mới nuôi lần đầu mong các anh chi chỉ giup dùm thêm .

hjx . . Không ai có ý kiến gi cho e sao , ma bác nào biết cách lột lưỡi thi chỉ chi tiết cho em với . Em lột để sáo nó rõ hơn , mong các bác giúp em . .thank . .

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bạn nhé sáo mình mới mua cũng đã tập nói rùi đang nói vu vơ mấy câu

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
nó nói theo bạn hay tự phát âm ra, Sáo đen nói nhanh và rõ, bạn có thể up hình em nó duoc hok? tập cho nói siêng lên nhe. chuc mưng bạn

Rubi_@

Thành viên mới
SVC$
0
chúc mừng bạn nhé sáo mình mới mua cũng đã tập nói rùi đang nói vu vơ mấy câu

ùm , cảm ơn bạn đã vào xem ,thế sáo nhà bạn có cần phải lột lưỡi không vậy

---------- Post added 05-12-2010 at 12:05 AM ---------- Previous post was 04-12-2010 at 11:59 PM ----------

nó nói theo bạn hay tự phát âm ra, Sáo đen nói nhanh và rõ, bạn có thể up hình em nó duoc hok? tập cho nói siêng lên nhe. chuc mưng bạn

mình tập suốt , nó nói theo mình ,mà phát âm vẫn chưa rõ lắm . Ma ko biết có phải lột lưỡi cho em nó nói rõ hơn ko bạn

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Không cần lột đâu ! Dạy nhiều rồi chỉnh dần dần, giờ lột lưỡi có khi nó ... câm luôn vì sợ đấy !:a23:

luiyeuchim

Thành viên mới
SVC$
0
sao den duc chuan nhu the nao ha.....cac su phu

em muốn chọn một con sáo nhưng chẳng biết làm thế nào ! ? mong các sư phụ chỉ giáo với em vô cùng cảm tạ ạ thank you các bác trước nhá:a11::a08:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: sao den duc chuan nhu the nao ha.....cac su phu

em muon chon mot com sao nhung chang biet lam the nao ! ? mong cac xu phu chi giao vvoi em vo cung cam ta a thanh you cac bac truoc nha:a11::a08:
Lần sau post bài có dấu nhé !
Sáo thì chọn rất đơn giản thôi, em nào kêu to, khỏe mạnh thì chọn, đực cái nói được hết mà ! Thường thì em nào mồm to, người to, chân tay to thì hay là em đực ! Sáo thì nên chọn chim non nuôi để dạy nói nhé ! Khoảng 5 tháng tuổi là dạy nói được rồi, lưỡi thì không nhất thiết là phải lột !
Thân !

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng nuôi mấy em mà bọn trẻ trong xóm hay dạy nó nói bậy quá nên chúng nói bậy không à
nên thấy bực khi mình gặp nó vì hay nói bậy .còn bạn nuôi thì nên dạy những câu hay chứ đừng giống mình nhé chúc chú em của bạn mạnh khỏe

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Chim sáo cưỡng mà ko tách đầu lưỡi của nó ra thì sao nó nói rõ đc.. bấm chút xíu đầu lưỡi nó là đc đừng bấm sâu quá nó DIE đấy :a01:

htyn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chia sẽ bí quyết nha bạn. mình mới mua 1 em:a44::a44::a44::a44::a44:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom