Guest viewing is limited

HồngMy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Rét này đúng là khó chịu thật. đi đâu cũng chỉ sợ chim ở nhà bị làm sao. Trước kia em nuôi gà tre vào những thời điểm như này em thường dùng cách phòng bệnh là tốt nhất. Thấy chim có vẻ rù lên thì cứ cho 1 it Cảm xuyên hương dã nhỏ ra cho vào nước, nếu thấy chim đỡ thì thôi còn không phải tăng liều lên, Các bạn nhớ là hạn chế thôi nhé, không bị nhờn thuốc là khổ đây. Bóng đèn thì các bạn làm cái phễu cài thêm vào đây, treo ngang tầm đáy lồng. thía vừa đủ nhiệt độ mà chim cũng vân ngủ được. Chứ mình thấy áo lồng chỉ có mỗi tắc đụng chắn gió thôi. Bạn nào để chim trong nhà thì nên hé áo lồng ra 1 tý.
Mong mọi người góp ý:a35:

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hà Nội đang rét lắm nên em toàn cho chim vào cùng một chỗ.Sau đó lấy cái bạt lớn phủ lại.Áng chừng khoản 2-3 hôm mở áo lồng để thay nước cám và dọn vệ sinh.E thấy chim vẫn khỏe.Thỉnh thoảng lấy 1 viên Upsa C pha với 200 ml nước chia đều cho 5 em CM.Trong đó có Vitamin C nên chim vừa khỏe lại bổ sung đủ khoáng chất.Một chút kinh nghiệm của em .

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cách của Hồng My là khá đúng rồi đó, về Cảm xuyên hương thì mình cũng đã nghe nói đến nhưng quả thật là chưa dùng nên không rõ. Còn cách treo bóng đèn là chính xác rồi, mình chỉ góp ý là về áo lồng là có tác dụng đó nhưng mùa đông bạn nên dúng áo lồng loại dày và tối màu và có độ co dãn để bó sát lồng như thế sẽ có tác dụng ấm hơn và đảm bảo độ tối cho chim ngủ. Còn buổi ngày nên để hé áo lồng ra là được. Đôi lời cóp nhặt, chúc mọi người có những chú chim hay và đẹp, vượt qua được đợt giá rét này. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom