Guest viewing is limited

duc chinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là đàn chó PQ của em.

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhà em đang cần nuôi chó, không biết bác có bán không vậy?Nhìn đám này dễ thương quá

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
5 em cún con phú quốc xinh quá. Nuôi phú quốc ở đất lièn có dễ ko bác "duc chinh" ơi

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Bác có thể chụp hình nào rõ hơn ko bác , nhìn cún xinh lắm . Chúc bác có đàn PQ đẹp

thanhnghia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cả đàn PQ đều có soáy lưng hết hả bạn ? cha của chung màu gì mà sao thấy có thêm 1 chú màu vàng nữa vậy?

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
nếu có thể , xin bạn chụp thêm vài ảnh về xoáy của tụi nhỏ nhé
HÌnh chó cha và chó mẹ để mọi người tham khảo về vấn đề kết hợp giống...

thân ái
Centimet

duc chinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vì lý do bận quá không vào được DĐ hôm nay mới có Đ/K ghé . Tiếc quá 4 con tôi đã gửi tặng cho anh em nuôi, Trong thời gian gần nhất các em nó ổn định tôi sẽ chụp hình gửi Cen đánh giá. Vì cũng biết Cen là một thành viên có nhiều Gạch và Sao về nghiên cứu chó PQ bên VP.
Gửi tạm bạn 1 em PQ cái mình nuôi sau con cái vừa đẻ. Em này được 9 tháng, Cen đánh giá giúp.

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
Cám ơn bạn đánh giá tốt về Cent ..
Không dám nhận mình rành về chó PQ , chỉ có thể chia sẻ nhưng kiến thức mình biết về giòng chó này

Mình đoán em nó khoảng 44 =>45 cm , nặng 14=>15kg
Nếu đúng ... đây là chó cở Size trung bình , hi vọng đến 2 tuổi có thể cao cở 46=> 47 cm, nặng 16 kg

Mặc dù được nuôi nấng tốt , mập mạp và lông bóng mượt nhưng có thể cần bổ xung canxi để chân trước thẳng hơn , kết hợp thả chạy tự do để chân sau bớt kheo...thông thường do bị cột nhiều kheo sẽ cong , vì hay chồm và lấy đà phóng về phía trước...

Kheo tác dụng như cây ná , càng cong thì càng phóng xa...tuy nhiên chó PQ thì kheo không cần nhiều như GSD...nên mong bạn quan tâm đến vận động nhiều hơn....nhất là chạy thẳng chân , và chạy lên dốc

ngực nở đủ rộng , sâu ...rất đẹp
Về phần đầu : có thể nó với độ tuổi 8 tháng thì đây là một con chó Cái có đầu quá tốt , kết hợp với tai tạo nên vẻ đẹp của nó.
Tuy nhiên cổ ngắn so với đầu , cần phải hoạt động nhiều để lộ rỏ cổ thì dáng sẻ đẹp hơn nữa.

Nếu khắc phục được chân trước thẳng , chân sau bớt kheo thì hứa hẹn em nó làm một con chó giống tốt ... môi đen , da đen và căn cứ vào sản phẩm từ chị của nó có thể kết luận : Đây là chó PQ có gien mạnh

Về size nếu nó thuộc size trung bình ( khung xương ) thì con nó sẻ có thể là con chó size lớn nhờ vào việc chăm sóc và bồi dưỡng Canxi , khoáng.. đầy đủ ngay từ lúc bé.

Thân
Centimet

Chỉnh sửa lần cuối:

duc chinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn Cen về những đánh giá về chú cún của mình. Đúng như nhận xét của Cen thì chú này không được thả tự do. Mỗi buổi sáng được chạy bộ 2 km, chế độ ăn đầy đủ nhưng cũng chỉ 2 bữa/ ngày. cùng với lứa với 3 con PQ thì chú này lúc bé được coi là xâú và bị bệnh nhưng cũng an ủi mình khi càng nuôi càng thấy quý và em nó cũng không phụ lại mình. Mặc dù đúng em nó bé con thật so với cùng độ tuổi và trang lứa.

img_since1982

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cha tụi nó mảu gì . sao tự nhiên có 1 e màu vàng lạc loài vậy bạn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom