Guest viewing is limited

chipheo_nd

Thành viên mới
SVC$
0
Chẳng là Mình mới chơi CCL, mới tậu được cái Lồng tàu, rẻ thui 300k, về muốn vào dầu với tạo màu mà chưa biết cách. A e chỉ giùm cách làm với nhé.

Nhật Anh Nguyễn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng 300k thì bạn phun Pu đi cho nó bền. Chứ đợi lên màu đến bao giờ,nó hỏng ngay ấy mà,chỉ tốn công thôi. Tre muốn lên màu đẹp thì trước tiên là do chất tre phải già,dầu chỉ để chống mối mọt và giúp kích màu cơ bản của chất tre lên nhanh hơn thôi,chứ ko phải cứ lấy dầu quét là sẽ được màu tre đẹp bạn nhá! Thân! ^^

wit wiu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nói chung thì có nhiều cách để lên màu cho chiếc lồng của Bạn lắm nhưng quan trọng Bác có kiên trì không hihi. Bây giờ mình làm như vầy nha ! Bác mua tờ giấy nhám nhuyễn vuốt lại từng nan lồng cho nó nhẵn hơn ( lồng chợ rẽ mà phải bỏ công mới đẹp ) Mua chai keo 502 dán lại các mối nối.
Cách 1: Đối với Bác nào k có thời gian thì chứ chơi PU hoặc nước màu ở mấy tiệm bán chim cảnh.
Cách 2: Dành cho những Bác nhiều đam mê về thú chơi chim.
Nấu nước trà đậm (chè) quét lần thứ 1, đem phơi trong bóng râm. Khô quét tiếp lần 2 phơi tiếp khô quét lại, làm lại nhiều lần...đến n lần( mỏi tay thì dừng kaka).
Mua hộp đánh giày màu nâu ( hiệu nào cũng ok) đổ hết sáp đánh giày ra chén, thêm dầu hỏa đánh tan cho đều màu rồi dùng cọ hoặc vãi nhúng vào chén và quét lên lồng. Đợi khô lấy nhớt mới quét tiếp lên sau đó đem treo cho rút nhớt ( Có thể làm đi làm lại nhiều lần). Các Bác làm theo thì chiếc lồng sẽ nổi móc lên đen xì luôn và muốn quăng chiếc lồng cho rồi (nổi móc mới lên màu đẹp).
Nhưng không sao các Bác cứ rửa sạch sẽ, quét nhớt mới là ok. Nếu còn móc thì cứ rửa sạch quét nhớt làm riết cũng hết thôi.
P/S: Mình đã làm và màu cũng khá đẹp tương đương lồng tre già lâu năm.
Collgate :Nguồn: Sưu tầm internet :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom