Guest viewing is limited

duc_ngan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình mới mua em họa mi đầu về nó hót nhiều lắm sau khi sang mùa he minh vẫn nuôi chế độ vẫn vậy mà chim càng ngày nó hót càng ít giúp mình với

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: vào giải thích giúp mình cái

chào bạn,
.
chim bị tụt lửa , bạn coi chim tắm lông ướt nhiều không, nếu tắm xong lông ướt đẫm và chim uống nước nhiều hơn bình thường là sắp thay lông
.
thân

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0

khi bạn mua 1 con chim thuộc đang căng lửa hót nhiều ở nhà người ta điều đó không có nghĩa là nó về nhà bạn sẽ duy trì như vây. Nguyên nhân do về nhà mới chim phải làm quen môi trường mới, dinh dưỡng mới và nước nuôi mới. những thay đổi trên sẽ làm con chim tụt lửa dần nếu như bạn có nước nuôi không tốt. dinh dưỡng và môi trường không tốt. ngoài ra nếu ở nhà người ta có mi mái để kích lửa. tức là con mi có lửa ảo về nhà không có mái cũng rất dễ xuống lửa. bạn cứ duy trì một loại cám. một loại mồi tươi phơi nắng tắm nước ngủ nghỉ và di trì thường xuyên thì con mi bạn sẽ sớm lấy lại phong độ. nếu nuôi mi không có mi mái và chỉ nuôi 1 con thì chim cũng sẽ nhạt dần. dù có căng lửa cũng hơi đờ và ít hót tuy là sức khỏe nó tốt.

Thân

duc_ngan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cho mình hỏi thêm tí nhà mình đang xây không có chỗ treo nên mình thường xuyên treo trong nhà có người bảo là treo trong nhà nhiều sẽ bị xuống chim phải không ? chim minh chế độ chăm thế này có ổn không : cám thì mình không có điều kiện làm nên mình mua loại tốt nhất mà những người nuôi chim chuên nghiệp hay mua còn cào cào thi ngay nào ít nhất cũng 10 đến 15 con mình có cảm giác nó chán rồi thì phải nó ăn it dần cho thì quang xuống dưới sàn tắm thì 2 ngày lần tùy thời tiết mà sao lại bị suy nhỉ :a09:mấy hôm nay nó có rụng mấy cái lông hic

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0

...có khả năng chú chim của bạn sắp thay lông...nhớ nuôi đều tay nhé...đừng thấy nó hót ít mà sao lãng...chúc bạn thành công...

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
HM nuôi thì rất dễ, ít bệnh tật. Nhưng để duy trì phong độ cho nó thì rất khó và cũng hay trở chứng. Mình hiện tại chỉ còn nuôi 1 em mấy mùa trước chơi suốt ngày kể cả đêm vẫn chơi. Nhưng đến nay là hơn một năm bỗng nhiên trở chứng ngoái và im mồm luôn. Mặc dù chế độ ăn uống và các điều kiện khác ko hề thay đổi. Chính vì một phần như vậy mà người chơi HM ngày càng ít.

duc_ngan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu mà chim thay lông thì có nên ốp mái nữa không các bạn nhỉ chăm sóc như chim hót bình thường là ok chi

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
nếu mà chim thay lông thì có nên ốp mái nữa không các bạn nhỉ chăm sóc như chim hót bình thường là ok chi

Nếu chim đang thay lông thì ko nên óp mái. lý do op mái thì ko giảm hocmon sinh dục nên chim ko tập trung thay lông. có 1 số con đang thay lông mà căng lửa tức là hocmon dinh dục tăng lên nên thay lông nữa chừng. cũng không làm chúng quá hoảng hay kè trống làm như vậy chim cũng sẽ ko yên tâm mà thay lông

thân

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Bạn mua thêm 01 con mi mái( Khoảng 400K).Hót ngay điếc cả tai.

Không hẳn thế bạn ơi. Chú HM của mình trước đây chỉ cần lỡ mồm huýt gió thế là nó thổi theo ko chịu dứt về ban đêm khi bật điện ấy, còn ban ngày thì muốn nó im bớt mồm phải trùm kín đưa vào chỗ tối. Còn giờ trở chứng kể cả kè mái hay mái sùy thì thi thoảng có dăm ba tiếng. Chế độ mấy năm trước đến giò ko thay đổi.

duc_ngan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới học nuôi nên chưa có kinh nghiệm lắm mà em thấy người ta nói chim họa mi thay lông vào tháng 7 or tháng 8 mà chim em bộ lông còn đẹp lắm nó mới rụng mấy cái lông ở nơi ngực ấy nhìn nó tắm cũng thấy không ướt lắm mà h không biết phải làm chi cho nó hót cả

duc_ngan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng chăm chú họa mi mình lắm chế độ như trên các bài trong diễn đàn mà sao em nó vẫn ít hót lắm không biết sai chỗ nào nữa mong mọi người chỉ giúp

xuan city

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
họa mi của mình nuôi gần 1 năm rồi mà chỉ hót có vài tiếng, mà ít hót lắm, bên nhà có 1 con hót cũng căng lắm, chắc nó nghe nó sợ. giờ cũng không biết làm sao, chắc thả quá', xin ae tư vấn thêm.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom