Guest viewing is limited

green_peace

Thành viên mới
SVC$
0
Mấy pác có kinh nghiệm làm ơn xem giúp em đây là vẹt đầu xám hay con keo ạ?

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con vẹt đầu xám hay con keo hình như là 1 loại chỉ là tên gọi mỗi nơi mỗi khác thì phải.
COn này bác mua là Vẹt chuyền trở lên rồi,ko phải vẹt con như lời mấy thằng bán đâu (vì em may mắn mua dc con còn đút ăn nên biết)

green_peace

Thành viên mới
SVC$
0
Em đọc trên mạng nghe nói con keo chính là vẹt đầu hồng. Vậy 2 bé của em là loại nào ạ? Vì em nghe nói nếu là vẹt đầu hồng thì khó có con học nói duoc lắm!

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm bữa mình lên Tiệm Đào hỏi Vẹt đầu xám bao nhiêu nó bảo đấy là con keo :D
Con này chắc ko nói dc dau nhưng nó huýt sáo khá hay,bạn cứ tập huýt sáo theo âm điệu xem 1 thời gian nó bắt chước y chang

TeresaTeng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây không phải 2 con vẹt trống nên rất khó phân biệt. Cả hai con đều là chim mái. Mình đoán không chắc lắm nhưng tỷ lệ nghiêng cao hơn về vẹt đầu xám mái vì trên cánh không có dán đỏ. Có thể chim còn nhỏ nên màu xám trên đầu chưa đậm.

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
em cũng từng nuôi được em này gần 1 năm đây là giống vẹt hót, hót rất hay đáng tiếc là em nó đã ra đi

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
đây là con két nuôi lồng ấy là nó cắn lồng ra liền à, con này phải xích lại thì may ra

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này chả nói năng gì đâu, chỉ kêu và kêu suất cả ngày con này tiệm chim bán rẻ lắm cỡ 60-80k một cặp:a03:.Con này chỉ làm cảnh cho vui thui,hồi đó em có nuôi con này rùi tên là két đầu xám ăn nhiều và ị cũng nhiều nữa hehehehe:a31:.Hai em trên là mái hết đó, trống là đầu to mình to và màu xám đậm hơn hai em này!con này cũng có họ hàng với yến phụng đấy, mấy con này thích tắm và rỉa lông cho nhau.:a05: Mấy con này phù hơp nuôi lồng to thoáng.Con này đẻ cỡ 3-6 trứng .Đó là những gì em bít về Hai em này có gì sai sót mong mấy pác bỏ qua cho!^_^:a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom