Guest viewing is limited

ductoan456

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em moi mua 1 con chao mao ve, the nao ma bi meo no vo, may ma em phat hien ra , chim bi meo vo mat het ca 1 ben long canh. cac bac chi giup cho em lam cach nao de chim mau lanh vet thuong va het hoang, tu hom bi meo bat den gio no ko chiu hot gi ca, hu hu

Em mới mua 1 con Chào Mào về, thế nào mà bị mèo nó vồ, may mà em phát hiện ra, chim bị mèo vồ mất hết cả 1 bên lông cánh. Các bác chỉ giúp cho em làm cách nào để chim mau lành vết thương và hết hoảng, từ hôm bị mèo bắt đến giờ nó không chịu hót gì cả, hu hu.

Nội quy đã quy định: phải gõ tiếng Việt có đầy đủ dấu. Lần này mình sửa hộ bạn. Nếu tiếp tục, bạn sẽ bị cất bài và bị phạt thẻ đó nha.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dongmap113

Thành viên mới
SVC$
0
bạn mặc áo lồng cho nó rồi bổ xung cào cào và tắm rửa phơi nắng vào buổi trưa tắm khi nào nó hả miệng ra thì mang vào nhà và mặc áo lồng lại . Nếu thay lông nó mọc lại thì bạn mở áo lồng zần ra là dc

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tran thao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cm tắm bị mèo vờn

tình hình là e có 1 e, khoảng tháng trước cho sang lồng tắm, sau khi vào nhà khoảng 1p ra thì đã bị mèo cào mất 1 bên lông cánh. giờ đã mọc lại nhưng ít hót quá, hầu như là không hot mà chỉ wít tu wìu. các bác cho e ý kiến chăm sóc như thế nào để e nó hót lại hay phóng sinh đây?

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
Ðề: cm tắm bị mèo vờn

hic 1 phút không để ý là hư mất cpn chim thôi cụ à.............giờ cụ chịu khó bịt áo lồng cho em nó ổn định lại đã,chứ giờ em nó vẫn đang bị thột đó cụ,...rồi cứ từ từ cụ cho em nó sát với mấy em ở nhà coi thái độ thế nào,cái gì cũng từ từ thì mới đc á

CHIM VÀNH KHUYÊN2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Em cũng như ý kiến của bác khongtuoc3 , bác nên trùm áo lồng em nó lại , cũng chế độ tắm nắng , nước bình thường hạn chế kè lông mấy em khác vì giờ em nó đang bị nội thương và ngoại thương chưa bình phục không đấu đá được nữa đâu .

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0

theo mình thì bạn làm như 2 bác trên đã nói.nếu không được thì bạn hãy thả cho e nó về với thiên nhiên:a32:

welltest-vsp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

sắm cho em nó 1 em mái để nó nhanh quên vụ tai nạn

hai883260

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim em bị mèo cào cứu!!!!

Chim em vừa bị còn mèo nó vồ bay cả lông đuôi sạch ở phẩn cánh gần lân 1 bay chùm lộ ra cả thịt a e giup em với con chim vừa mua 1tr5@@ nuôi đc 1 tháng :((

hai883260

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chim em bị mèo cào cứu!!!!

giờ làm sao để nó lành @@a e chỉ giáo giúp cái!!!!!!!!!

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0

Mình nghĩ tốt nhất bây giờ là bạn hãy chạy ra tiệm thuốc mua 1 ít thuốc tím bôi vào chỗ bị trầy da của em nó sau đó trùm kín lồng để ở nơi yên tĩnh để em ấy lấy dần lại tinh thần , tăng chế độ dinh dưỡng cho em ấy 1 chút ,đẩy mạnh cho ăn hoa quả và cám + dế ...Sau một thời gian rồi em ấy sẽ bình phục thôi bạn à !!!

Thân!

hai883260

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

giờ đang làm mùa đông em ở huế nên trời cũng lạnh nên cho ăn hoa quả nào là tốt nhất!

thangquinhon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

lâu rồi mình cũng có một chú bị mèo vồ chỉ sướt chảy máu sơ sơ thế mà hai ngày sau đi theo ông bà mất,xung quanh vết sướt bị phồng gia lên như bong bóng bỏ ăn mặc dù đã tha thuốc tím nhưng không qua khỏi,vuốt của mèo rất độc đấy bạn

Mr-teo

Thành viên mới
SVC$
0
Giúp đỡ! Chào Mào bị mèo chụp!

Tình hình là em có chú CM má trắng nuôi được 2 mua rồi. chim chơi khá hay, cũng rất dạng. Nhưng khi bị mèo chụp mất 3 cọng long cánh, chim mất lửa ít hót và rất nhát, khi thấy bong người lạ hay xe nẹt bô lớn là em nó nhảy loạn xạ ah. Giờ em cũng không biết làm sao nữa, mong các bác giúp đỡ!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom