Guest viewing is limited

dinhtrang

Thành viên mới
SVC$
0
tình hình là em có nuôi 1 cặp cm nuôi avi nhưng mới được 3 ngày thì bị con gì cắn mất 1 bàn chân giờ cho mình hỏi là làm sao cho nó mau lành lại nhỉ cần thuốc men gì ko thấy tội nghiệp lắm momg mọi người giúp dùm em nó:a09:

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
hoa đà tái thế chắc bó tay.......................vì ko có bs riêng cho chim cò nên đành chịu...................kiếm em khác mà nuôi bác ạ

Ta Trung

Moderator
SVC$
0
Bạn bắt e ấy ra lấy oxi già sát trùng vết thương rồi bỏ vào lồng nhỏ phủ áo lồng lại để e ấy tịnh dưỡng, bổ sung chuối, cào cào cho e ấy, nếu chim hay thì bạn giữ lại nuôi có thể e ấy sẽ là thiết mộc chân thứ 2 :)

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
TMC chỉ bị què thôi chứ em này theo bạn nói đã mất một bàn chân rồi, giữ lại cũng chỉ để nghe giọng thôi chứ đấu đá thì chắc ko nổi chịu rồi. Phóng sinh thì cũng tội nghiệp vì mất 1 bàn chân kiếm thức ăn cũng khó, dễ làm mồi cho các loài thú khác, khả năng tự vệ đã giảm 40% rồi. Thôi thì bạn giữ lại chăm sóc em nó cho tốt, biết đâu lại chơi hay giống TMC huyền thoại. Hi vọng sau làn này rút được kinh nghiệm sương máu.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
sau nhà mình cũng có 1 em thiết mộc chân mà bẫy mãi ko được các bác ạ. chim bị bắn gãy chân thì phải, giờ em nó ko còn tự vệ được nên em nó chỉ đi 1 mình mà ko dám nhập bầy, cứ về cây dâu ăn xong lại lẩn vô bụi ẩn nấp. hót hét cũng được lắm mà đành chịu ko bẫy nổi dù mình đã đặt 1 lần vài chú chim mồi + vài lồng trái cây mà em nó ko chịu quy hàng....................:a37:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bị chuột leo cắn rùi, cẩn thận con nữa cũng bị đấy, đặt cạm ngay còn kịp

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chuột rồi, trước mình cũng bị chuột vào avi nó ăn con CM chỉ còn tí xương với da:a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom