Guest viewing is limited

sontd_87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tìn hình là chổ em có rất nhiều vành khuyên và cố nhưng con líu rất hay .em muốn bẩy nhưng không biết chọn mua 1 em vk thế nào là tốt để bẩy.xin các anh giúp cho:a36:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
tìn hình là chổ em có rất nhiều vành khuyên và cố nhưng con líu rất hay .em muốn bẩy nhưng không biết chọn mua 1 em vk thế nào là tốt để bẩy.xin các anh giúp cho:a36:
Đúng là muốn chọn được một em khuyên để làm mồi bẫy là điều không đơn giản. Vì em đó phải có tố chất, không phải cứ líu hay, líu rát, căng thì mới bẫy được, vì có những chú khuyên trời thấy mồi đấu căng quá cũng không dám lại, hoặc sợ lồng mà không lại nên đứng từ xa mà đấu. Khi đó chú mồi phải làm sao vẫy được, gọi được, hoặc giả chú kia có bay đi thì có thể rút lại được. Mốn được như thế không phải là chỉ riêng tố chất mà chú khuyên đó phảo được rèn luyện, có thâm niên trong chuyện đi bẫy. Nhưng trước hết theo kinh nghiệm thì bạn nên chọn những chú có giọng líu không quá rát, âm vang nhưng không chói tai, đồng thời khi líu có điệu vẫy vẫy cánh thì là những chú có tố chất làm mồi. Nước đấu không mạnh nhưng có vẻ như nhấm nhẳng không dứt...Và quan trọng bạn phải huấn luyện cho em nó nữa. Nuôi trong lồng bẫy luôn, treo sát sào để quen sào chọc chim, treo chim nhiều nơi thay đổi không gian và nếu đi treo ngoài rừng hoặc nơi nhiều cây càng tốt. Đôi lời theo kinh nghiệm cá nhâẩntong một lúc cũng không thể nhớ mà nói hết, có gì thiếu sót mong được bổ sung. Thân

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là muốn chọn được một em khuyên để làm mồi bẫy là điều không đơn giản. Vì em đó phải có tố chất, không phải cứ líu hay, líu rát, căng thì mới bẫy được, vì có những chú khuyên trời thấy mồi đấu căng quá cũng không dám lại, hoặc sợ lồng mà không lại nên đứng từ xa mà đấu. Khi đó chú mồi phải làm sao vẫy được, gọi được, hoặc giả chú kia có bay đi thì có thể rút lại được. Mốn được như thế không phải là chỉ riêng tố chất mà chú khuyên đó phảo được rèn luyện, có thâm niên trong chuyện đi bẫy. Nhưng trước hết theo kinh nghiệm thì bạn nên chọn những chú có giọng líu không quá rát, âm vang nhưng không chói tai, đồng thời khi líu có điệu vẫy vẫy cánh thì là những chú có tố chất làm mồi. Nước đấu không mạnh nhưng có vẻ như nhấm nhẳng không dứt...Và quan trọng bạn phải huấn luyện cho em nó nữa. Nuôi trong lồng bẫy luôn, treo sát sào để quen sào chọc chim, treo chim nhiều nơi thay đổi không gian và nếu đi treo ngoài rừng hoặc nơi nhiều cây càng tốt. Đôi lời theo kinh nghiệm cá nhâẩntong một lúc cũng không thể nhớ mà nói hết, có gì thiếu sót mong được bổ sung. Thân
em thì toàn lấy chim bổi,cho mồi vào,lấy file đi bẫy một ngày cũng được 10 em,có vài em tố chất được thì để lại,em nào không thì thả,hoặc bán....

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
em thì toàn lấy chim bổi,cho mồi vào,lấy file đi bẫy một ngày cũng được 10 em,có vài em tố chất được thì để lại,em nào không thì thả,hoặc bán....
Bạn bẫy như thế cũng đúng và sẽ bẫy được nhiều. Nhưng bẫy mà có mồi tốt bạn dễ dàng bẫy được những em có tố chất tốt hơn người khác và đỡ phải lựa chọn vất vả hơn. Ví dụ bạn có chú mồi tốt thì khi đi bẫy chung với nhiều người trong cùng một chỗ và có một em khuyên trời ngon lành thì tỷ lệ thành công của bạn là cao nhất nếu bạn có chú mồi tốt nhất. Chúc bạn có nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thì muốn chọn một chú khuyên mồi "sát" chim nên chọn những em có giọng đơn và phải là khuyên xanh nha.. như sir_thanhle nói là khi sỗ giọng chú nó phái phấp phấp cái cánh đóa chắc chắn sẻ không làm bạn thất vọng đâu...còn làm như kiểu Bean thì cũng được nhưng làm vậy cực kì bất tiện bởi những chú khuyên bổi khi gặp chim ngoài thì chỉ tông lồng ầm ầm chứ không dấu lại ví vậy khả năng bắt các QUÝ BÀ là vô cùng lớn.. hơn nữa khi đi bẫy xa củng phiền. và đặc biệt là có một chú khuyên mồi thì sẻ dễ bẫy được các chú líu hay hoặc chiến hjhj có đôi diếu thân! chúc may mắn!:a45:

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho mình hỏi dùng file nào để bẫy chim là hợp lý nhất, file những con chim líu hay. file chim mái...? bạn nào có file chuyên dùng bẫy khuyên cho mình nhé. thanks nhiều

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái này fai? tùy vào chim nơi bạn.. nếu như chim sung nên dùng file líu ngắn. là dể bẫy nhất.. con chim thường thì dùng file chim mái là ok..:a45:

manhzin

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn bẫy như thế cũng đúng và sẽ bẫy được nhiều. Nhưng bẫy mà có mồi tốt bạn dễ dàng bẫy được những em có tố chất tốt hơn người khác và đỡ phải lựa chọn vất vả hơn. Ví dụ bạn có chú mồi tốt thì khi đi bẫy chung với nhiều người trong cùng một chỗ và có một em khuyên trời ngon lành thì tỷ lệ thành công của bạn là cao nhất nếu bạn có chú mồi tốt nhất. Chúc bạn có nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

thanks anh đã chia sẻ exp quí báu. đúng là dùng mồi tốt bẫy bổi sẽ được bổi phẩm chất tốt.

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình ko cần phải chọn chim mồi biết líu .khuyển rất dễ bẫy ,bạn chỉ cần chọn con có giọng gọi to là đươc. và trong bẫy bạn cho mấy miếng chuối vào là ok.chứ nhiều con khuyên trời nhát nghe thấy mồi líu mạnh lại sợ mất dép. mình bẫy cũng được rất nhiều nhưng lưa con đẹp và trống để nuôi chơi còn mái thì thả về trời.vài lời mạo muội có gì ko phải anh em bỏ qua cho nhé

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn nên bắt con chim bổi gọi to rồi mua lồng bẫy về bẫy bằng hoa quả, cũng được nhiều lắm.chứ tìm con mồi líu đấu để bẫy kiểu khuyên đánh nhau thì thực sự khó và tốn tiền nhiều đấy.

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cứ phức tạp, vành khuyên là loại dễ bẫy nhất, bạn cứ bẫy bằng lồng bốn cửa nhưng nhớ là cái lẫy phải nhậy.chọn 1 em khuyên mộc mau miệng cho vào , bên trên bầy hoa quả màu đỏ là bẫy được rồi, còn khuyên líu thì con đực nào chả líu,chỉ là bẫy bon này thì no líu chỗ nào thì sáng sớm treo lồng sớm đón đầu em nó , xác xuát bẫy được cao lắm,:a01: còn chim vao nhiều hay ít là tùy mùa thôi, sắp đến mùa lạnh , ít hoa quả chim dễ bẫy nhưng ít chim hay.:a01:

vantinh2684

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bây giờ chuẩn bị đến màu chim rùi,, nhưng con mồi của e nuôi mãi chẳng thấy líu là sao vậy bác ạ, nhưng áp lồng thì vẫn đánh nhau như thường, mỏ nó vẫn tạch tạch, có lẽ chim vẫn chưa căng pải ko bác, cách chăm soc e cảm thấy vẫn tốt , bác giúp e với

vantinh2684

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cần mua lồng bẫy khuyên!!!!!!

chế độ e nuôi ổn định và tắm táp thường xuyên nhưng chỉ thấy chú ta hót chuyện cả ngày thui

vanhkhuyen1984

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn cho mình hỏi tí nhé.
Khuyên của mình đã thay lông xong rùi, bây jo đang có chut lửa
Mình chuyển TT sang Tuấn cong thấy K ko líu căng như trước nữa. Vậy nuôi bao lâu nữa thì sẽ căng trở lại.
K mình 2 nam tuổi lòng rùi.
Thank.

chungvb

Thành viên mới
SVC$
0
chim mồi theo em phải mau mỏ dụ tốt thấy chym trời phải bít dụ chuyện, gặp những con gấu thì phải búng cánh rê cầu quát tháo ầm lên he

finchvt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
dùng khuyên bỗi + trái cây là bẫy được ak... mình đi bẫy bằng cách này cũng kha khá ak ..

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom