Guest viewing is limited

baolam_bo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bệnh nấm ở chích choè than

chào các bạn,mình không hiểu vì sao chú chim than nhà mình lại bị 1 căn bệnh lạ mà không biết nó bị gì,mình đang nghĩ là bệnh nấm vì lông đầu bị trọc và có 1 lớp da khô như gàu trên da đầu của người,có vẻ rất ngứa và khó chịu nên chim hay cà đầu vào nam chuồng dẫn đến chảy máu,mình chơi chim lâu rồi nhưng chưa từng gặp căn bệnh này,chú than này được chăm sóc rất cẩn thận và sạch sẽ nhưng không hiểu vì sao.qua đây mong được sự giúp đỡ của anh em trong diễn đàn chỉ bảo cho mình cách chữa trị cho chim mau khỏi bệnh.xin chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

miss_you505

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác, Con chòe của em tự nhiên mọc Ké Ngay trên mi mắt, bác nào có cách chưa bệnh Ké giup em với ạ.Con Chòe này em nuôi được 1 mùa rồi, hót xòe cũng được mỗi tội bị mọc Ké nhìn mà thương nó quá các bác ạ, bác nào có cách chữa giúp em với nhé, tks các bác nhiều​

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bác, Con chòe của em tự nhiên mọc Ké Ngay trên mi mắt, bác nào có cách chưa bệnh Ké giup em với ạ.Con Chòe này em nuôi được 1 mùa rồi, hót xòe cũng được mỗi tội bị mọc Ké nhìn mà thương nó quá các bác ạ, bác nào có cách chữa giúp em với nhé, tks các bác nhiều​
mình chưa biết bệnh ké là bệnh gì,bạn có thể cho 5k ảnh có được ko,để a em còn biết mà giúp đỡ.bạn nào biết giúp bạn ấy với,chứ mình chịu chưa biết bệnh này là loại bệnh gì,chúc bạn và chú chim khỏe mạnh.bạn nên vệ sinh lồng thật sạch sẽ ,tắm nắng,tắm nước đầy đủ chim sẽ khỏi bệnh thui,hjhj,nhớ bồi bổ cho em nó nhé:a32:

Huygia

Thành viên mới
SVC$
0
Bệnh ké thường gặp nhiều ở gà, thường xuất hiện ở vị trí dưới chậu chân nguyên nhân do gà đạp phải dị vật và nằm luôn tại vị trí đó giống như người bị mắt cá. Bệnh này thông thường phải mổ mới hết, Bạn nên tham khảo những Anh Chị chơi gà chọi họ sẽ hướng dẫn cho Bạn cách mổ lấy ké và cách chăm sóc vết thương sau mổ.

trantieulong99

Thành viên mới
SVC$
0
đem chim qua mình đi mình mổ dùm cho 09xxxxxxxxxxxxxxxxxx, cũng đơn giản lắm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom