Guest viewing is limited

cugay80

Thành viên mới
SVC$
0
Con chim của em treo trên sân phơi (có mái) trên tầng 2, sáng nay lên xem thấy nó đậu dưới bố lồng, 1 chân yếu không nhảy lên cầu được. Mỏ trên và mỏ dưới bị vẹo nhau 1 góc 30 độ, hà mỏ thấy lưỡi thè lệch sang 1 bên. Các bác cho em hỏi nó bị sao vậy, có chữa trị được không và chữa như thế nào ạ? Em xin chân thành cảm tạ các bác!

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim là chim non hay chim già vậy hả bác. Vẹo mỏ thì nắn dần dần nhưng khó lắm. trong 1, 2 ngày mà nó lại vẹo như thế luôn thì lạ nhỉ?

cugay80

Thành viên mới
SVC$
0
Chim là chim non hay chim già vậy hả bác. Vẹo mỏ thì nắn dần dần nhưng khó lắm. trong 1, 2 ngày mà nó lại vẹo như thế luôn thì lạ nhỉ?
Chim em vẫn còn non bác ạ. Trưa nay vội đi làm chỉ kịp bón cho ít cám ướt, không biết có qua được không nữa.

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Dám bị trúng gió lắm. Ở người thỉnh thoảng bị gió là méo mồm, chim cũng có thể bị như vậy
Chỉ còn cách chăm tốt xem em nó sao thôi, chứ mỏ bị méo sao mà hót @@

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim của bạn là chim gì vậy ? Như bạn tả là nó bị trúng gió rồi. Cần hạ lồng chùm kín sức dầu gió dứoi đáy, quanh áo lồng nữa. Bổ xung toàn mồi tưoi xem có tự ăn k? Nếu ko tự ăn bạn fải bón cho nó ăn. Mua vitamin B complex nhỏ vào mồm 5cc thì mới mau lại sức. Mình đã cứu đc e Lửa nhà mình với cách này. Can thiệp nhanh còn kịp. Good luck!

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có thể do chim vị vướng vật gì đó vào mỏ, chim xoay mỏ nên bị vẹo, giờ bạn chịu khó nắn mỗi ngày 1 tí, chấp nhận cho em ý chịu đau hơn là chết.

cugay80

Thành viên mới
SVC$
0
Báo cáo các bác là sau khi dùng các biện pháp sơ cứu như các bác chỉ dẫn (uống mật ong pha loãng, trùm áo lồng vẩy dầu gió, đút mồi tươi thịt bò băm nhỏ, nắn hàm chút một...) nhưng chú chim của em đã ra đi vào hồi 20h15" tối qua rồi ạ. Hic hic! Em xin chân thành cảm ơn các bác!:a09:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom