Guest viewing is limited

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
em vừa kiếm được tổ choè than non có 4 chú.nuôi được 3 hum rồi,2 chú vẫn mạnh khoẻ mắt nhìn bình thường còn 2 chú bị mưng mủ hay có dỉ mắt màu trắng đục chỉ mở nhìn một mắt một mắt nhắm.em đã bắt ra mở bên mắt nhắm thấy có mủ màu trắng đục lấy một ít ra như mủ ở vết thương của người..hiện em 2 em đó vẫn ăn uống bình thường mặc dù hơi yếu hiện em đang đang nhỏ thuốc đau mắt cho chúng.không biết có bác nào trong diễn đàn đã gặp tình trạng này giúp em với,xin cảm ơn mong mọi người giúp sớm ko em nó lại chết thì phí:a43:

kingrose

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiện tượng này mình cũng mới gặp ở chèo đất non ! Kg biết có giống bạn kg ? Mình lầy nước nhỏ mắt nhỏ vào mỗi sáng ... thay thức ăn bằng cào cào và dế ( Ăn sâu nhìu chim hay có hiện tượng nóng ).... tập ăn cám nũa !

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy cao thủ đâu rồi??2 chú đã ra đi rồi.em đang nhỏ mấy loại thuốc mắt mà ko ăn thua:a09::a09::a09:
bác MTchip ơi bác có kinh nghiệm vụ này ko,bùn quá,từ trước đến giờ em mới gặp trường hợp này là lần đầu,e toàn nuôi từ chim non lên chưa bị thế bao giờ chim nào cũng lớn ầm ầm:a44:,thôi đành bỏ học phí vụ này thôi,rút ra kinh nghiệm:a22:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
tin buồn đến ngày hôm nay thì các em đã ra đi hết.buồn ko sao nói lên lời kinh nghiệm thu được chẳng đc gì,mình nghĩ có khi do mình di chuyển xa mà để các em trong lồng ko che đậy cẩn thận mà đường xá Tam Điệp đang làm bụi bẩn ô nhiễm nên đã làm mắt các em nó hỏng,làm chim yếu đi và chết.mùa này có khi ko nuôi chim non nữa:a43:

thanhd2k4

Thành viên mới
SVC$
0
hai chú đi rồi thì còn hai chú khỏe mạnh thì cứ thế mà nuôi thôi:a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom