Guest viewing is limited

cafesaid

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con lửa bổi nhà cháu mua đc 2 tuần cũng dạng người rồi lại hót xổng nữa nhưng nó có tật lạ lắm cứ sáng sáng khỏan từ 6g đên 7g30 có thể hơn là nó cứ bay len rồi nhảy xuổng đạp đáy lồng hòai à, cháu có đến gần nó cũng như thế mà cháu đi rồi cũng vậy chỉ khỏan đên trưa nó mới ko làm vậy nữa, nó bị gì thế ạ

chàomàovipq12

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
àh con của bác bị đói hay khát là 1
chim bỏ đói dễ chết hơn bỏ khát
2 là chúng đòi cái gì khác như(tắm nắng ,tắm rửa,ăn uống)
nếu chúng cứ nhảy lên nhảy xuống hòai thì bạn thay báo lồng thường xuyên
hót xổng thì chim lên lửa quá chừng:a29:
bạn cho ăn dế ,cào cào, cho ăn ít sâu khô sâu, sâu làm cho chim ban lên lửa quá
bạn xem chú chim của mình có bị tật ko ( mắt bị màng mắt bị đục,chim bị gãy móng )

nghi_khong_ra

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim rừng thường thì phải nhớ về rừng chứ. Nhiều khi do đó là thói quen của chim, thường được bay nhảy vào sáng sớm, nay bị tù túng vì phải ở trong lồng. Nhảy kiểu này là đòi ra ngoài dù rằng trong lồng vẫn còn thức ăn và nước uống. " Than ôi thời oanh liệt nay còn đâu. "

cafesaid

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim của cháu cho ăn rất đầy đủ ko bao giờ thiếu ăn chăm sóc như 1 ông vua vây, chẳng hiểu sao nó lại có cái tật đó thật đau lòng dang chim đẹp ko bị tật ko trày xước gì cả, lồng chim luôn đc làm sạch, chắc tại tính của nó, cám ơn mấy chú ạ

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chào bạn!
Đúng vậy!Đó là tính của nó,mà không chỉ riêng con chim của bạn,đa số chim mùa đầu đều như thế,như trẻ con vậy,tôi đóan con Lửa của bạn là 1 con Bổi tơ(mép vàng),vì thế bạn cứ yên tâm,sang mùa thay lông thì sẽ chững lại thôi!
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

phatnguyen

Thành viên mới
SVC$
0
chào các anh, em cũng mới mua được một chú lửa đuôi dài 22cm, em nuôi được khoảng 2tuần rồi nó cũng hót được vài tiếng rồi nhưng không biết vì sao cứ vào khoảng 3h-5h sáng là nó nhảy rồi bay tới bay lui cho đến sáng, ban ngày thì nó bình thường, về phần chăm sóc thì rất ok,đặt biệt là nó có được vài sợi lông trăng trên đầu, mong mùa sao nó sẽ có nhiều bông hơn.Anh em chỉ giáo cho em

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
bạn nên trùm áo lồng vào nhé có thể do bị hoảng , chú chim của bạn có mấy sợi lông trắng thì là chim quý nha ,bạn nên chăm sóc kĩ để chú chim của bạnđẹp hơn nhé.:a04::a04: bạn cho mọi người xem hình chú chim chích Chòe Lửa quý của bạn nha.thân:a27::a27:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Không biết các bạn nuôi lửa khác ra sao chứ cả con lửa của mình,
buổi sáng nó cũng nhảy từ cầu xuống đế và ngược lại như là tập thể thao thế nhảy cũng cở 15 phút. Nếu sáng mà ngủ gần nó là hết ngủ luôn. Theo mình đó chỉ là bình thường. Hồi nào mà nó không nhảy đứng im một chỗ thì là chuyện lớn đó.

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Không biết các bạn nuôi lửa khác ra sao chứ cả con lửa của mình,
buổi sáng nó cũng nhảy từ cầu xuống đế và ngược lại như là tập thể thao thế nhảy cũng cở 15 phút. Nếu sáng mà ngủ gần nó là hết ngủ luôn. Theo mình đó chỉ là bình thường. Hồi nào mà nó không nhảy đứng im một chỗ thì là chuyện lớn đó.

Nghe anh "bạch đề" nói mình mới nhớ là con lửa của mình cũng có tính như thế, khoảng 4h sáng là nó cứ bay nhảy trong lồng, mặc dù trời còn tối thui ah. Mình treo lồng lửa sát phòng ngủ nên nghe rất rõ, mới đầu cứ tường trộm, nghe kỹ thì mới thấy tiếng động đó là do con choè lửa nó bay nhảy trong lồng. Mà con lửa của mình cũng là lửa chuyền mới thay lông, vẫn còn mép vàng. Bữa qua mới mở file choè lửa lên nó hót đấu lại liền hót lớn và hót nhiều giọng bắt chước theo file choè lửa nhưng ko đánh đuôi. Như vậy có ổn không nhỉ, hiii. Nó sung lắm nhưng vẫn còn nhát, miệng đen thui ah, treo nó 1 góc là nó hót liền nhưng chủ yếu mới hót gió thỉnh thoảng mới hót lớn thui. Có bác nào cũng giống trường hợp của anh em đã viết trong topic này và của mình không nhỉ ?:a11:

vngladiator

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới mua 1 con cũng hay nhảy như vậy lắm, mép em nó cũng còn vàng và chỉ hót chuyện cả ngày chứ chu7a hót xổng, à mà con lửa của mình đuôi ngắn quá, các bác có kinh nghiệm cho em biết thử nếu chăm tốt thì lửa mép còn vàng mùa sau thay lông có dài ra được thêm không vậy.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn nên tập trung vào chủ đề của bài viết, tránh làm loãng đề tài.
Về phần đuôi lửa có dài hơn hoặc không dài thì đã có bàn tới trong forum rồi. Bạn có thể xem lại các bài liên quan.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom