Guest viewing is limited

leodesignz

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới chơi nên ko sành lắm
Các bác cho em hỏi là giọng mái có ché hay chét gì ko
tại vì em đang có 1 em ( nghi 80% là mái ), dáng ko kém gì em trống, mào lân..mới đc 1 mùa nên còn nhỏ con.thấy em vẫn nhảy tung lồng.ko hót luôn.toàn kêu "Puýt pùy" thôi.
vì ít giọng mà trống hay mái nghe giọng là biết nên em nghi 80% là mái
được cái là em này rất hay "ché" để tách ra dàn là ché liên tục
thả đi cũng phí mà nuôi thì ko biết hi vọng thế nào
các bác cho em lời khuyên và tư vấn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Maxdl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim mái thì làm gì biết ché chứ bạn.chỉ có con trống khi sung mãn thì ché thôi.

van binhho

Thành viên mới
SVC$
0
Hi bạn

Mình không nghe được clip nên không biết tiếng mà bạn gọi là ché nó ntn. Có thể là thật sự ché (lúc đánh nhau) như em trống, ít gặp nhưng không phải là không có (ché phải đánh hoặc xòe đuôi nhé), thường là quýt quýt nhưng 1 hơi 4-6 tiếng, có em giọng cao giống như ché vậy.

Nếu thường sưu tầm bổi thì nên giữ lại kẹp mái để giữ lửa trời hoặc có em nào vô tình ra thiên nhiên thì dùng mái bẩy dễ bắt lại hơn.

Nếu không nuôi thì gửi cho mình đê hjhjhj (tham thế), mình cũng đang kiếm 1 em mái thuần thúc đàn trống bổi bạn ạ.

Bình - Đà Nẵng

Thân chào.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Maxdl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ché hay chẻ nó phải thế này " két két két..." chứ bạn đừng nhầm tiếng "wit wit wit " là tiếng chim gọi bầy.
Nếu nuôi chừng 5 con trống trở lên thì hãy tính nuôi mái, chứ nuôi ít thì ko nên, tránh trường hợp ko có mái chim ko chơi

leodesignz

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn các bác đã góp ý
chính xác là CM mái rồi
hm qua thò tay bắt ra mà con chim trống ở lồng bên cứ rang cánh loạn hết lên.em nghĩ chắc động vào bạn gái nó :a45:

legen007

Thành viên mới
SVC$
0
:a14:động vào bạn gái nó nó nhảy loạn nên là fải....:a14:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom