Guest viewing is limited

thegioicacanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mọi người. Mình có 1 chú má trắng đang lên lông. Chú xổ đc 8 tiếng nghe rất hay nhưng vì nó mới lên nên giọng chưa chuẩn, lúc gì hót tầm bậy lúc thì xổ đc rất hay, hiện mình đang muốn chú giữ cái giọng xổ 8 tiếng ấy nhưng giờ nhà mình mới đem về 3 em bổi già rừng giọng xổ rất tệ (chim mới về còn nhát nên ko dám xổ giọng chuẩn của nó). Liệu nó có bị học giọng mất đi giọng xổ cũ hay ko? Mình kiếm trên mạng cũng có mấy file xổ rất hay muốn cho nó học nhưng ko biết học qua máy phát như thế nó có chuẩn giọng đc ko? Và nên để nó chuẩn 1 giọng rồi mới cho học tiếp giọng thứ 2 hay là sao. Ai giúp mình với.Vì mình đang tâm huyết con này lắm. Mong mọi người giúp đỡ! Thân. :)

vypham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bạn học được giọng sổ 8 âm ở đâu?
Má trắng như là học trò vậy mà nghe dạy gì thì học nấy bạn ạ( gặp em dốt thì chiu..^_^)!nếu em nó học được giọng rồi thì bạn cứ cho em nó học giọng mới nhưng nhớ là cho nó ôn lại giọng cũ (8 âm) thường xuyên ko thì nó sẽ quên.Nghe video cũng được nếu video âm chuẩn tí, tốt nhất có em thầy kèm cặp thì ok.
Còn như bạn mua mấy em bổi thì tách ra ko nên cho nó nghe tiếng vì nghe gì học vậy mà, nhiều người nuôi chung với chòe,khướu,mi....là có em chim đa hệ chơi liền.hi.chúc bạn luyện thành công chú chim iu dấu.thân!

thegioicacanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giờ mình ko biết tách mấy con bổi đi đâu cả. Mình mua ngoài tiệm lúc nó đang ra má đỏ, mua về đc 3 ngày thì xổ giọng rất hay, mình có quay lại giọng hót đó của nó và cho nó nghe hằng ngày nhưng ko thấy nó hót lại giọng đó luôn @@

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom