Guest viewing is limited

uttuong

Thành viên mới
SVC$
0
em có nuôi một em sâu đầu đỏ chuyền mái và một chuyền trống được 1 tuần. vậy em hỏi để chuyền mái gần chuyền trống thì chim trống co kêu không ah! chim trống em không ăn cào cào làm sao để tập chim ăn cào cào đây anh.

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chim sâu đầu đỏ

Chim trống và mái nuôi cạnh nhau, khi đã bắt cặp thì trống chỉ hót khi nào mái ro thôi bạn. Khi ấy bạn nên kiếm vật gì đó chen giữa, không cho chúng thấy mặt thì trống sẽ hót nhiều hơn.
Về việc tập ăn cào cào thì bạn cứ cho chim nhịn đói, rồi cầm từng em cào cào đút, không nên bỏ vài con xuống bố để chim tự ăn. Sáng sớm bạn lấy cóng cám + sâu ra ngoài, chỉ chừa cóng nước thôi. Sau đó 1-2 tiếng thì đút cào cào, nhớ theo dõi sát, lỡ em nó đói mà đi theo ông bà thì khổ àh, hihi. Chúc bạn thành công.
Thân.

kidkid1042

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tư vấn jum e mua sdd

định mua 1e sdd thuộc của ông bán chim gần nhà,chim bổi lên đã gần 2 năm lồng hình ko đẹp(cụt đòn mắt ko méo) mà ông ấy cho ăn bột của khuyên thôi,h đang thay lông gần xong,kè chim hay kiếng đều kêu suốt có lúc cũng cắm bố như than,ổng kêu 700k giá vậy có tốt ko.ổng bảo đã đánh dc vài con.và nếu muốn thử xem chim hay phải thử ntn

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: tư vấn jum e mua sdd

định mua 1e sdd thuộc của ông bán chim gần nhà,chim bổi lên đã gần 2 năm lồng hình ko đẹp(cụt đòn mắt ko méo) mà ông ấy cho ăn bột của khuyên thôi,h đang thay lông gần xong,kè chim hay kiếng đều kêu suốt có lúc cũng cắm bố như than,ổng kêu 700k giá vậy có tốt ko.ổng bảo đã đánh dc vài con.và nếu muốn thử xem chim hay phải thử ntn
Mục đích bạn mua để làm chim mồi hay để đá? nếu là chim mồi thì xách đi đánh thử, thấy bạn ghi địa chỉ ở Bến Tre, mà BT nghe nói nhiều chim lắm mà. Nếu ra rừng em nó chịu hót dụ bổi, bổi vào lụp mà mồi lại cắn thì chim ok, đánh chừng 10 con trở lên là được (vì chim bẫy văn nghệ, vài ba con thì tầm trên dưới 400k). Còn nếu mua để đá thì mình không rành nên không thể góp ý cách thử chim hay / dở được, vì thường thì những người nuôi đá toàn đá độ ăn tiền cả, còn mình thì chỉ thích đá chơi cho vui nên chưa dám rớ vô, hihi.

binxikeus

Thành viên mới
SVC$
0
sdd mái

cho mình hỏi sdd mái có hót k và cho vào lồng bẫy có bẫy đc k..làm sao để cho nó hót nhiều..tks

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Ðề: sdd mái

cho mình hỏi sdd mái có hót k và cho vào lồng bẫy có bẫy đc k..làm sao để cho nó hót nhiều..tks

sâu đầu đỏ mái thì chỉ có ro thôi, có clip trên diễn đàn đó bạn vào kiếm nghe thử nhé. Nếu con nào dữ thì cho vào lụp đi bẫy bình thường, mình đi bẩy chim mái bẫy dính trống là bình thường, nhưng thong thường thì mái đánh mái, trống đánh trống, nhưng cũng có khi mái đánh được trống. Chim muốn hót nhiều thì phải chăm kỹ: cám - nước - sâu - cào cào - dợt chim đều đặn, khi con chim đủ chất, tinh thần sảng khoái thì sẽ hót tốt thôi

út tiêu

Thành viên mới
SVC$
0
ai rành về sâu đầu dỏ em hỏi tí

em có 1 con sâu đầu đỏ chuyền trống nuôi được 5 tháng rồi mà sao kè kiếng em nó ko dám đá ở nhà thỉnh thoảng kêu rất zữ
mang ra ngoài thì te te mấy tiếng rồi rút hình
em cho nó ăn cám phụng hoàng của lửa trộn thêm sâu khô theo tỉ lệ 2 bịch cám 5000 sâu khô
cho em hỏi như vậy đủ nóng cho em nó chưa
mong mấy anh tư vân giúp:a01:

minhan

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: ai rành về sâu đầu dỏ em hỏi tí

út tiêu!
Chuyền 5 tháng, chỉ "thỉnh thoảng" kêu dữ thì bạn đừng vội. Chim chưa lên mà bạn kè kiếng hoài nó lờn, sau này có lên nó cũng ko thèm đá đâu. Bạn cứ chịu khó chăm sóc, sâu-cám-nắng đầy đủ 1 time, + thường xuyên thay đổi kèo để e nó quen với sự thay đổi môi trường. Lâu lâu bạn bật file mái lên thúc, hoặc có 1 mái thuộc thì quá tốt, e nó sẽ nhanh căng hơn.
P/s: nhân đây cũng gởi lời tới mấy bạn hay kè kiếng. Bạn nên chú ý đừng kè sát lồng quá, khi chim bu lại cắn thì sẽ mổ cóc cóc vô kiếng, ê mỏ lắm, ng ăn đá còn gãy răng huống chi mỏ chim bé xíu. Nó ê mỏ nhiều lần tự nhiên khi gặp chim thật sẽ ko dám xông pha nữa đâu.
Vài lời non nớt, có gì đừng cười chê. Thân!

mrmilo1

Thành viên mới
SVC$
0
Mình mới mua 1 SDD tơ 1 mùa nên mình k bik cách phân biệt trống mái nghe người ta bày coi dưới ức của nó có màu trắng là mái mà chim mình con mấy tơ nên ở dưới trắng nên mình nhìn k ra, mình mới mua về mở clip mái nó ro thì nó ro theo mấy tiếng rồi tắt luôn. còn mình mở tiếng trống hót thì nó hot tiếng con trống , chim hót lai rai cả ngày k phải ro mà sao lúc mình mới mua về nó lại ro , vậy cho hỏi chim mình là trống hay mái vậy cac sư huynh nêu trống thì nó ro vậy có ý nghĩa gi k ( chim hót lai rai cả ngay nha cá bạn) nếu là mái thì cho hỏi mái nó có hót không mấy huynh hay chỉ ro thôi

út tiêu

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: ai rành về sâu đầu dỏ em hỏi tí

út tiêu!
Chuyền 5 tháng, chỉ "thỉnh thoảng" kêu dữ thì bạn đừng vội. Chim chưa lên mà bạn kè kiếng hoài nó lờn, sau này có lên nó cũng ko thèm đá đâu. Bạn cứ chịu khó chăm sóc, sâu-cám-nắng đầy đủ 1 time, + thường xuyên thay đổi kèo để e nó quen với sự thay đổi môi trường. Lâu lâu bạn bật file mái lên thúc, hoặc có 1 mái thuộc thì quá tốt, e nó sẽ nhanh căng hơn.
P/s: nhân đây cũng gởi lời tới mấy bạn hay kè kiếng. Bạn nên chú ý đừng kè sát lồng quá, khi chim bu lại cắn thì sẽ mổ cóc cóc vô kiếng, ê mỏ lắm, ng ăn đá còn gãy răng huống chi mỏ chim bé xíu. Nó ê mỏ nhiều lần tự nhiên khi gặp chim thật sẽ ko dám xông pha nữa đâu.
Vài lời non nớt, có gì đừng cười chê. Thân!

em cho nó vào lụp đi bẫy được 6 em bỗi rồi thấy bổi về nó nhảy qua nhảy lại có lúc hoảng có lúc ko nhưng đặc biệt là cho vào lụp ra rừng nó im ru rút hình luôn em bật tiếng trống mái lên gọi bổi về thì bổi nhào vô đá dính nó rút hình nhưng về nhà nó hót in ỏi vậy là sao anh:a21: có bể hok

theck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E mới vào nghề. Các bác cho e biết sdd chuyền là sao ạ?

theck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho e hỏi sdd thường làm tổ vào thời gian nao???

theck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác có biết thời gian làm tổ của chim sâu đầu đỏ làm tổ vào thời gian nào không vậy?? Em tìm được rất nhiều ổ nhưng toàn là tổ không buồn gê....:a09:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom