Guest viewing is limited

tuan67qn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác
Em định mua 1 chú sơn ca bổi 500k, người ta bao trống.Không biết giá 1 em bổi ở TP HCM là khỏang bao nhiêu? Mong các bác tư vấn giúp
Chân thành cảm ơn và chào thân ái

nguyenchi

"Sơn ca Bắc"
SVC$
0
Chào các bác
Em định mua 1 chú sơn ca bổi 500k, người ta bao trống.Không biết giá 1 em bổi ở TP HCM là khỏang bao nhiêu? Mong các bác tư vấn giúp
Chân thành cảm ơn và chào thân ái
Chim sơn ca vùng nào hả bác,nếu mộc như vậy là đắt nhưng bao trống và thấy thích thì bắt bác ạ,sơn ca mộc sông Hồng ngoài này giá 1000k bác ạ.Quan trọng mình thích! Chúc bác có chú chim ưng ý

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác nào ở hcm cho em hỏi sơn ca bổi giá bao nhiêu vậy, được ông chú hỏi nên mong các bác giúp đỡ

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vài trăm đấy lúc trước mình có hỏi giá nó là 600k nhưng chỉ còn 1 con ở thuận kiều bạn ra hỏi họ có ko rùi đặt họ là vài bửa là có

thanghq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sơn ca miền trung, vùng nào k rõ. Giá bổi đẹp 120k, k bao trống. giá sơn ca con 80k (không bao trống). Giá trên chín Đào

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
sơn ca miền trung bao trống giá 120k mình mua bên bến cát nhưng kg biết tiệm tên gì quận mấy hết vì mình ở quê lên ông anh dẫn đi mua mình mua 5 em mùa rồi và đã hót căng 2 em còn 3 em còn lại phóng sinh, sơn ca bổi gì mà 500 - 600k là wá mắc với lại sơn ca 20-30 em chỉ chơi được 4-5 em tỷ lệ chim hót rất thấp

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
em cảm ơn mấy bác nhiều, em tìm được chim rồi ạh, tướng tá khá đẹp

7mauviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới bắt 1 em chuyền ngoài Thuận Kiều cách đây 1 tuần. sáng đem về trùm áo lồng là chiều đã nghe đi gió rồi. qua sáng hôm sau cho em nó phơi nắng thì nghe em nó sổng luôn nhưng thấy mình là em nó nín luôn:yahoo::yahoo::yahoo:. hên quá trời luôn vì mới chơi sơn ca lần đầu mà nghe nói sơn ca rất khó hót nên thấy em nó như chơi như vậy vui quá:a01::a01:. lông rất đẹp he he... nhưng thích nhất là mua chỉ với giá 1 xị thôi he he... để bữa nào em nó dạn tí đưa em nó lên cho anh em chiêm ngưỡng:dance::dance::22::22:.

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
em mới bắt 1 em chuyền ngoài Thuận Kiều cách đây 1 tuần. sáng đem về trùm áo lồng là chiều đã nghe đi gió rồi. qua sáng hôm sau cho em nó phơi nắng thì nghe em nó sổng luôn nhưng thấy mình là em nó nín luôn:yahoo::yahoo::yahoo:. hên quá trời luôn vì mới chơi sơn ca lần đầu mà nghe nói sơn ca rất khó hót nên thấy em nó như chơi như vậy vui quá:a01::a01:. lông rất đẹp he he... nhưng thích nhất là mua chỉ với giá 1 xị thôi he he... để bữa nào em nó dạn tí đưa em nó lên cho anh em chiêm ngưỡng:dance::dance::22::22:.
-Chơi chim là vậy đó bạn,như vậy là bạn có duyên với chú sc đó,nhiều người nuôi hàng năm chưa thấy chuyện chứ đừng nói đến xổng !

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình chọn mãi mới đc con trống về 3 ngày hót chuyện nuôi đc 7 ngày thì thăng 1 cái mất hút:(.Hiện h đã có 1 em rất thích thăng nhưng chỉ cho nó thăng trong lồng thôi:))

nguyenchi

"Sơn ca Bắc"
SVC$
0
Mình chọn mãi mới đc con trống về 3 ngày hót chuyện nuôi đc 7 ngày thì thăng 1 cái mất hút:(.Hiện h đã có 1 em rất thích thăng nhưng chỉ cho nó thăng trong lồng thôi:))
Bạn mua chim ở đâu?bắt chim mùa này thay lông nuôi phải chăm sóc hơn,có thể thấy chim ăn nhưng sau 1-2 ngày chim bỏ ăn là dễ chết lắm.Thấy hiện tượng xù lông nên cho nửa viên B1 mỗi ngày để tăng cường miễn dịch và ham muốn đòi ăn,đừng cho mồi quá nhiều(nhiều người thấy chim ăn được mồi nên cho cả vốc cào cào,châu chấu)chim ăn cám khỏe chim hơn.
-Hết-

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn mua chim ở đâu?bắt chim mùa này thay lông nuôi phải chăm sóc hơn,có thể thấy chim ăn nhưng sau 1-2 ngày chim bỏ ăn là dễ chết lắm.Thấy hiện tượng xù lông nên cho nửa viên B1 mỗi ngày để tăng cường miễn dịch và ham muốn đòi ăn,đừng cho mồi quá nhiều(nhiều người thấy chim ăn được mồi nên cho cả vốc cào cào,châu chấu)chim ăn cám khỏe chim hơn.
-Hết-
E mua ở tam chinh, con đầu tiên mua đc 3 ngày hót chuyện mà ngày nào cũng chuyện e cho ăn nghịch bay mất:(.Con thứ 2 kếu chiệc chiệc và xổ ra chứ ko hót chuyện và chỉ kêu có mỗi thế lên e nghi là mái lên ra chợ mơ ngồi mãi cũng kiếm đc 1 em đực.Lông đuôi nó ko có cái nào xù lông trọc đầu xấu xí nhưng e thấy thái độ nó như con đực ban đầu lên bắt luôn.Nó lông bụng rất nhiều luôn mà mới đầu e cũng ko để ý lông bụng chỉ xem thái độ of nó thôi.Quả đúng là thế về nhà ngày thứ 2 nó lên nấm luôn và rất hay lên rung cánh rất đẹp.Nó lại rất dạn người khác hẳn 2 con kia.Nhưng tối qua bị con mèo ở đâu đến nó thò vào chụp mất rất nhiều lông trên lưng.Nó kêu ầm lên may mà e hô ầm chạy ra kịp.Thế là giờ nó thấy người là sợ,điên con mèo kia quá.Tránh chuôt đã khó h lại đến mèo.Nó mà còn đến nữa e sẽ dùng biện pháp mạnh.Bác có kinh nghiệm nuôi sơn ca nhiều rồi cho e hỏi là khi nó rung rrung cánh mồm nó há ra có phải nó đang cố để hót ko như kiểu đang bị hóc xương vậy.E định làm con nữa nhưng tình hình đang bận công chuyện và mèo chuột thế này ko yên tâm cho lắm.

nguyenchi

"Sơn ca Bắc"
SVC$
0
E mua ở tam chinh, con đầu tiên mua đc 3 ngày hót chuyện mà ngày nào cũng chuyện e cho ăn nghịch bay mất:(.Con thứ 2 kếu chiệc chiệc và xổ ra chứ ko hót chuyện và chỉ kêu có mỗi thế lên e nghi là mái lên ra chợ mơ ngồi mãi cũng kiếm đc 1 em đực.Lông đuôi nó ko có cái nào xù lông trọc đầu xấu xí nhưng e thấy thái độ nó như con đực ban đầu lên bắt luôn.Nó lông bụng rất nhiều luôn mà mới đầu e cũng ko để ý lông bụng chỉ xem thái độ of nó thôi.Quả đúng là thế về nhà ngày thứ 2 nó lên nấm luôn và rất hay lên rung cánh rất đẹp.Nó lại rất dạn người khác hẳn 2 con kia.Nhưng tối qua bị con mèo ở đâu đến nó thò vào chụp mất rất nhiều lông trên lưng.Nó kêu ầm lên may mà e hô ầm chạy ra kịp.Thế là giờ nó thấy người là sợ,điên con mèo kia quá.Tránh chuôt đã khó h lại đến mèo.Nó mà còn đến nữa e sẽ dùng biện pháp mạnh.Bác có kinh nghiệm nuôi sơn ca nhiều rồi cho e hỏi là khi nó rung rrung cánh mồm nó há ra có phải nó đang cố để hót ko như kiểu đang bị hóc xương vậy.E định làm con nữa nhưng tình hình đang bận công chuyện và mèo chuột thế này ko yên tâm cho lắm.
Nghe bạn tả thì bạn đang nuôi chim bánh tẻ lên,chim nuôi non hay bánh tẻ lên rất dễ hót chuyện,nếu bạn có ý định bắt thêm thì nên bắt vào buổi trưa hay đầu giờ chiều,tầm đấy chim ăn no xong sẽ đứng chỗ cao hay đứng 1 góc để phập phùng cổ hót chuyện
Thật ra chim bánh tẻ là khó phân biệt đực cái nhất,già hẳn hay non hẳn lại dễ dàng hơn.Sơn ca nên chọn chim dựng mào,đầu to,vai to,ức nở xẻ rãnh,chăm kêu(nếu để ý trong bu bạn sẽ thấy )lông bụng con bánh tẻ không giải quyết được vấn đề gì.
Một phần quan trọng là điệu bộ của con chim,đi lại và dựng mào nhiều,bay kêu,rung cánh hay nên nấm làm vẻ đẹp con chim bắt mắt và khoe mẽ.
Sơn ca giọng hót là dài hơi nhất,khi hót chim há miệng hít không khí vào và nhả ra vẫn liền hơi,các chim khác không thể dài bằng.Có những chú chim hót một hơi đến 5 phút,khi thăng hót cũng hơn 10 phút không nghỉ.
Sơn ca dễ nuôi không cần cầu kỳ trong khâu chăm sóc,nhất là mộc càng không nên để ý quá để chim yên tĩnh đỡ hoảng.

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nó chưa biết hót nhưng lại rất thích thăng nhưng vì e mới tập nuôi sơn ca lên cho nó vào lồng Chào Mào nó đụng nóc rơi xuống lun.Vì nghiên cứu trên diễn đàn là nhiều người nuôi Sơn ca mấy năm ko hót lên e để nó hót mới mua lồng sơn ca.Giờ nó chỉ nhẩy lên tầm 20cm rồi hạn xuống chứ ko phi lên cao nữa.Chắc mọc lông đầy đủ nó còn sung hơn nữa.Tối qua bị mèo vợt mất mấy chục cai lông kêu chết khiếp vậy mà sáng cho ra nó lại vỗ cánh bay nấm rồi.Mỗi cái người đến gần nó đứng im quan sát chắc do sợ.E cũng đa nghi lắm ngồi chọn mãi mới đc.Cái con bắt lần thứ 2 thì lông đầu dựng dáng đẹp móng chân nó dài hơn bọn sơn ca bt nhiều ko lẽ nó là con dã ca :( kêu chiệc chiệc là hết 1 tuần nữa ko có tiến triển thả nó đi vậy

nguyenchi

"Sơn ca Bắc"
SVC$
0
Nó chưa biết hót nhưng lại rất thích thăng nhưng vì e mới tập nuôi sơn ca lên cho nó vào lồng chào mào nó đụng nóc rơi xuống lun.Vì nghiên cứu trên diễn đàn là nhiều người nuôi Sơn ca mấy năm ko hót lên e để nó hót mới mua lồng sơn ca.Giờ nó chỉ nhẩy lên tầm 20cm rồi hạn xuống chứ ko phi lên cao nữa.Chắc mọc lông đầy đủ nó còn sung hơn nữa.Tối qua bị mèo vợt mất mấy chục cai lông kêu chết khiếp vậy mà sáng cho ra nó lại vỗ cánh bay nấm rồi.Mỗi cái người đến gần nó đứng im quan sát chắc do sợ.E cũng đa nghi lắm ngồi chọn mãi mới đc.Cái con bắt lần thứ 2 thì lông đầu dựng dáng đẹp móng chân nó dài hơn bọn sơn ca bt nhiều ko lẽ nó là con dã ca :( kêu chiệc chiệc là hết 1 tuần nữa ko có tiến triển thả nó đi vậy
Không phải con nào cũng có hiện tượng thăng,thăng là khi không bay cánh nó đập liên tục,khi thăng cánh nó đập liên tục nhiều hơn và không chạm vanh lồng,nhiều con thăng con xoay vài vòng bên trong như trực thăng.
Đây là loại chỉ giống sơn ca mà thôi,bạn thử phân biệt với chim ở nhà.

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ax mấy con trong hình of bác giống hệt sơn ca ở bộ lông còn ko biết các đặc điểm khác thế nào.:a36::a36:

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là cái con thích thăng đó đã hót chuyện như con bay đi ồi.Hum kia vừa bị mèo vồ hụt hum nay thấy nó chuyện vui quá^^.Nó ít lông xấu xí nhất lồng ko uổng công ngồi chọn:).Mỗi tội cái lồng thấp quá nó cứ đứng nhìn lên rồi bay lên đụng nóc, ko phải bay vì sợ đâu bác.Có lúc nó bay trên đó vài s mới rụng xuống e chùm cai áo phía trên ko rõ là nó bám vào hay lượn trên đó nữa nhưng theo e bám vào thì nó rơi xuống nhanh hơn hi vọng là nó trụ đc trên đó:).Tình hình này e phải mua cho nó cái lồng mới thôi.Nó chưa có lông đuôi mà bay ngon lành rồi hihi có lông ko biết thế nào nữa.Lần trước bay 1 con đã ngẩn tò te rồi lần này mèo vồ may mà ra kịp nuôi con chim cũng vất vả quá

trucviphuong00

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thuận kiều là chỗ nào,các Pác cho e địa chỉ với,e ở Biên Hòa,cũng cần mua,các pác có ai bán thì giúp e!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom