Guest viewing is limited

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
con khuyên của e chưa biết ăn cám..chiều nay e quên cho nó ăn chuối.lúc 7h về thấy nó rù,xù lên 1 cục.tới gần cầm lồng thì vẫn tung.e cho quả chuối và sâu quy vào rồi.nhưng tới 9h ngày hôm nay nó vẫn xù lông....giờ em nên làm gì bây giờ

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
Ðề: gấp lám bác nào chơi khuyên giúp em với.

...bạn cho mật ong vào nước uống(ngọt vừa thôi)...chúc chú chim của bạn nhanh hồi phục...

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

em mới làm roi bác.hic.khong biet em no sống không

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

híc.nó rụt đầu vào cánh ngủ rồi bác ơi............................

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0

Tình hình là chia buồn cùng bạn ngay từ bây giờ vì có thể qua đêm nay chú khuyên kia của bạn sẽ ra đi ..trường hợp của em nó giống y như con của mình lúc trước..mình cũng mới bắt về..chim đã vào cám ở nhà người ta lâu rồi mà không hiểu sao khi mang về nhà mình nuôi thì đứng xù lông 1 cục.. mình định thả em ấy đi nhưng khi đến gần lồng thì thấy vẫn bay nhảy bình thường..qua 1 đêm tới sáng hôm sau thì thấy em ấy nằm dưới đáy lồng rồi :( . mình nghĩ tốt nhất bạn thử nhỏ tý dầu gió vào đáy lồng sau đó trùm kín lại..hi vọng sáng mai em ấy vượt qua được !!! Thân !

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn dùng lọ nhỏ thuốc mắt rửa sạch. Lấy tỏi bóc vỏ *** nát pha với nước sôi ấm bỏ vào lọ nhỏ thuốc mắt nhỏ vào mũi và miệng cho em nó. Tuyệt đối không được đụng tay vào người em nó. Sau đó bạn dùng dầu gió nhỏ vào quanh lồng vài giọt. Nếu sáng mai em nó vẫn sống bạn tiếp tục làm thế đồng thời cho chuối tây chín vào để em nó ăn thì sẽ qua khỏi. Hi vọng e nó qua đêm nay. Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình em nó hiện nay khá ổn rồi các bác.bay nhảy và trưa nay đã hót rồi.những vẫn còn hơi xù xù.giờ nên làm gi nưa các bác

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...tạm thời không tắm vài ngày...nước uống vẫn có mật ong(ít hơn trước)...cho ăn chuối chín cây...sâu hoặc dế(1 chút gọi là có)...cho phơi 1 chút nắng(nắng yếu nhé)...hoặc để nơi nhiều sáng...nhớ quàng áo lồng một nửa lồng...tôi tin rằng độ 3 đến 5 ngày nữa chú chim của bạn sẽ khỏe như cũ...

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Theo mình thì nếu có nắng bạn nên không cần trùm áo lồng chi hết mà chọn nơi không có gió treo em nó tắm nắng nhiều tý, chỉ khi về chiều thì cho em nó ngủ sớm, trùm áo lồng để hé một tý, lồng trại phải thật sạch sẽ, tránh gió hoàn toàn. Chưa nên cho tắm lúc này, ăn thì nên cho ăn chuối vừa chín tới, sâu thì chỉ cho ăn vài con sâu nhưng sâu lột hoặc cào cào non. Chúc bạn thành công. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom