Guest viewing is limited

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình chưa hiểu gà đòn và gà nòi là sao?
2 con này là cùng bầy, gà mẹ là gà bắt trong sài gòn ra, gà cha thì mình không nhớ( đôi gà này mình bắt của ông chú chuyên nuôi gà để đi đá cá độ, chú mình có nói gốc gác gà cha mẹ nhưng mình quên mất hihihi), để ngày mai mình chụp chân của nó cho cậu xem, thật tình mình cũng không rõ cách xem chân cẳng đâu, mong được chỉ giáo. Đôi này mình chỉ định nuôi vần chơi và sau này cho bắt cặp với em này(Mai sẽ up ảnh em mái lên) cho nên không biết cách chọn gà chuẩn mong bạn chỉ giáo thêm để lần sau về kiếm đôi tốt hơn hihihi

trihuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo ý tôi có lẽ thanhbonsai9x nói gà nòi là gà cựa có nhiều ở miền Nam để phân biệt với gà đòn ở miền Bắc và miền Trung. Hiệp cho biết gà mẹ có gốc ở Sài Gòn nên rất có thể là gà cựa và gà cha có thể là gà đòn, nhìn gà con thấy lông rất ít chân cao, thịt đỏ khá giống gà đòn nhưng chân nhỏ, đầu, cổ nhỏ lại giống gà cựa nên có thể cặp này là con của mái cựa và trống đòn, tấm hình cuối con bên trái hình như có mồng lá (mào cờ) nên có thể con gà mẹ của nó có máu gà Mỹ.
Mong là nhận xét của tôi sai. Nếu thật sự cặp gà của Hiệp là gà đòn lai gà cựa thì Hiệp nuôi chơi thôi không nên đá vì nếu đá với gà đòn nó sẽ không đủ lực và sức bền, nếu đá với gà cựa thì nó không đủ độ nhanh để *** cựa đối phương.
Ảnh minh họa về gà cựa (gà nhà của trihuynh 12/2008)

image uploading

hosting images

image host

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là hình con gà mái mà mình định sau này ghép đôi cho 2 con choai choai kia.

Em nó cạnh chồng tương lai....

Đây là chân cẳng của em màu đen.

Đây là chân cẳng em màu đen nâu...

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con mái tre nhà mình ấp hôm nay đã thấy gà con mổ vỏ trứng, đêm nay chắc có 2 thành viên mới chào đời( Ra trước 1 chút hihihi) ngày mai hoặc ngày kia mình sẽ up ảnh gà con lên để mọi người vui cùng mình.Thân.

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
gà mẹ và gà con......

bữa ăn đầu tiên của đàn gà con....

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
misc.php

nói xem đôi chân gà tre của H nhưng hum h bận quá. nhìn thoáng qua thì chân gà vảy hai hàng trơn, và tường thành. nói chung chân gà sáng sủa, chân nhỏ thì sau này đá đau lắm. tuy nhiên vảy hởi ướt một chút.

do hình ảnh ko rõ nên mình ko xem đc hết. H đếm xem ngón giữ chân trái từ móng vào vảy thứ 11 có một dặm nhỏ phải ko . dặm nhỏ là vảy nhỏ xen với vảy ngón chân ấy. nếu có vảy này thì tốt ák

do H chỉ chụp từ trước nên cũng ko nhận xét nhiều. chứ thực ra xem gà thì phải xem từ a > z ko chừa chổ nào cả

thân
thanhbonsai

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nói xem đôi chân gà tre của H nhưng hum h bận quá. nhìn thoáng qua thì chân gà vảy hai hàng trơn, và tường thành. nói chung chân gà sáng sủa, chân nhỏ thì sau này đá đau lắm. tuy nhiên vảy hởi ướt một chút.

do hình ảnh ko rõ nên mình ko xem đc hết. H đếm xem ngón giữ chân trái từ móng vào vảy thứ 11 có một dặm nhỏ phải ko . dặm nhỏ là vảy nhỏ xen với vảy ngón chân ấy. nếu có vảy này thì tốt ák

do H chỉ chụp từ trước nên cũng ko nhận xét nhiều. chứ thực ra xem gà thì phải xem từ a > z ko chừa chổ nào cả

thân
thanhbonsai

cám ơn bạn nhưng đó là chân gà chọi mà hihihi.Đây là gà đòn bạn ạ, mình định nuôi đánh chơi vui:a21: thôi.

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cháu xin gửi tới chú Trihuynh lời cám ơn sâu sắc nhất. Hy vọng rằng sau 20 ngày nữa sẽ có thành quả để đưa lên diễn đàn khoe với chú và mọi người.
Đây là dàn vú em của cháu......

Con mái trắng 2 hôm trước ấp nở được có 1 con nhưng nó cứ mổ con liên tục nên đã tách con ra trước, giờ được giao nhiệm vụ mới hihihi.
Còn đây là đôi gà con sau 3 tuần về nhà....(Tiếc là không trắng tinh rồi vì dưới cổ đã mọc thêm 1 số lông màu khét...)

một con chắc chắn là đực rồi nhưng không biết con kia có phải đực nữa không biết, bác nào nhìn giúp em với ạ....

:a35:

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thân gửi chú Trihuynh gà con đã nở 9 con chú ạ.Đàn gà con cùng vú em.....

trong đàn cháu thích nhất 3 con này....
em đầu tiên:

em số 2 :

và em lùn này hihihi....

chú xem giúp cháu sau này chúng ra màu gì với chú nhé....
còn đây là tấm ảnh đau thương nhất hic hic:a09::a09::a09:

Tiếc quá, tiếc quá.......hic

trihuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đàn gà con dễ thương quá Hiệp. Theo chú sẽ có 4 em nhạn, 1 em úa, 1 em khét (số 2), 1 em chuối, 1 em điều (có thể 2 em điều mà không có chuối) và 1 em hoe (số 1). Mấy quả trứng bị vỡ tiếc quá nhưng hy vọng 9 trứng còn lại nở được 5,6 em.

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cháu trông thấy hình như có 5 hay 6 con có râu thì phải chú ạ.....hy vọng hihihi.
Đàn gà con háu ăn lắm chú ơi, cháu mua cám dùng cho các loại chim nhỏ ăn để cho chúng hay ăn chóng nhớn. khi nào chúng được khoảng 1 tháng cháu sẽ lại post tiếp.thân chào chú ạ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom