Guest viewing is limited

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
gà tân châu nuôi cho ăn thức ăn gì tốt nhất và sung nhất ?

cám ơn

thanhtuu.akara

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bạn, công ty Thành Tựu - Akara đang sắp ra loại thức ăn dành riêng cho gà tân chân để gà sung nhất. ........................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

SILVER_ARROW

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cứ cám và ngũ cốc là cơ bản, mồi tươi bao gồm tép tươi, dế, sâu, cá tươi băm nhỏ, rau xanh. Chế độ tắm nước, tắm cát và phơi nắng ít nhất 15 phút/ngày. Gà phải có không gian vườn tược bao gồm phần sân cát và phần sân cỏ (cái này tùy điều kiện mỗi người). Và cuối cùng là một em gà mái (nhốt riêng).:a44:

nguoicodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì bạn cho nó ăn ngày 2 cử, sáng và tối. bổ sung thêm mồi cho nó
Sáng bạn tắm cho nó bằng nước nóng sau đó cho nó ăn cà chua (nếu nó không ăn thì mình nhét vô miệng nó), đợi sau 15 phút bạn cho nó ăn thóc ( nhớ là thóc đãi rồi nha). Sau đó mình phơi nắng sáng và mang vô mát.
Chiều thì bạn cho nó ăn thóc và cho vào chuồng ngủ (đừng cho ăn mồi sống vào chiều tối nha).
Bạn nhớ cho ăn thóc đúng giờ nghĩa là sau khi nó ăn xong, bạn sờ bầu diều của nó no rồi thì bạn lấy lúa ra đem cất, chiều ăn làm cũng như vậy. Vì bạn để trong đó lồng lâu ngày sẽ dẫn đến gà kg ăn thóc nữa.
Về mối sống: thì bạn cho nó ăn vào buổi sáng. Sau khi tắm xong. Mồi thì có nhiều: nhái, hột vịt lộn, hộ gà (uống cho bóng lông, nhớ chỉ lấy lòng đỏ) Bạn nên cho ăn mồi 2 lần/tuần. Còn cà chua thì sáng nào cũng cho nó ăn vì cà chua rất tốt.
Vài lời đóng góp. chúc bạn có con gà thật sung
Nếu bạn làn như vậy trong 1 tháng mình bảo đảm bạn gà sẽ sung

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0
HJ, có 1 nhầm lẫn nho nhỏ ở mọi người nghĩ rằng muốn lông gà sạch và bóng thì cho tắm nước nóng.
Việc tắm nước nóng được thừa nhận sẽ làm lông gà sạch, nhưng mọi người không biết rằng trên lông gà có một lớp dầu tự nhiên, lớp dầu này hình thành từ bao phin ở lông gà từ khi lông mới mọc, và được bổ sung từ tuyến phao câu của gà (gà có hành động lấy dầu và chuốt lông, rỉa lông), nhờ đó mà lông gà luôn bóng và mượt. Tắm nước nóng có thể nhanh chóng làm sạch vết bẩn trên lông gà nhưng vô tình sẽ làm mất đi lớp dầu này và khiến lông gà bị thấm nước, dẫn đến nhanh chóng bị khô và xơ xác.
Ngay cả khi trời lạnh, với con người chúng ta tắm nc nóng là 1 điều dễ chịu, nhưng với gà thì ko hay chút nào, vì mất đi lớp dầu trên lông cũng dẫn đến việc gà dễ bị mất nhiệt hơn và có thể bị cảm lạnh.

Hãy chăm sóc gà bằng các loại thức ăn khô như :Thóc, lúa, lúa ngâm, gạo lức.... và các thức ăn tươi như : tôm, tép, thịt , cá, sâu... và cả thức ăn xanh: rau, cỏ.
Hãy cho gà tắm nắng và tắm cát thường xuyên để giữ bộ lông sạch, bóng mượt, ko kí sinh trùng. Nhưng chỉ tắm nước cho gà khi - thực - sự - cần - thiết. Và chỉ tắm nc lạnh, ko nên tắm nước nóng.

Chúc bạn thành công!

minhkhoa_2603

Thành viên tích cực
SVC$
0
mỗi buổi tối khỏang 10h-11h bạn cho nó uống nước đêm cho mau nở cần và giọng gáy thanh hơn,gà sung hơn .
và mỗi ngày nên tập nhồi gà.Nhồi gà là bồng con gà lên tay nân lên nâng xuống nhiều lần rồi bất thình lình rút tay ra,tập cho gà biết phản ứng nhanh,tập chừng nửa tiếng rồi nghỉ.như vậy con gà rất sung:a31:

theovetchanchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho ăn thử liu điu cách ngày rất sung , gà đá cũng thường cho chúng ăn liu điu
chúc vui

minh_vy

Thành viên mới
SVC$
0
gà tre tân châu nói riêng gà tre việt nam nói chung thì thức ăn cũng ko quá cầu kỳ đâu các bạn à!
hiện tại thức ăn phổ biến nhất vẫn là cám công nghiệp (cám con cò, cám hiRo...)làm bữa ăn chính thức, ngoài ra chúng ta cũng có thể bổ sung thêm thức ăn tươi côn trùng, sâu worn , dế , thịt , cá tép, rau cải..
Gà tân châu quan trọng là con giống tốt, nguồn gốc tốt thì con gà tương lai sẻ đẹp cộng với chăm sóc tốt(như đã nói trên) .Nếu như những con gà nguồn gốc ko đẹp thì cho dù chăm sóc đến mấy thì cũng chỉ tạm tạm thôi , ko thể nào trở thành con gà đẹp xuất sắc đc.

kenpham1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có nghệ nhân nào cho mình hỏi thăm chăm sóc như thế nào để gà tc đuôi dài ko? hiện tại gà của mình đuôi dài có 42 ah:(

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom