Guest viewing is limited

daiga

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
số là em có con gà nòi đang thay lông em để ngoài sân thượng tự nhiên bị trúng gió mấy anh giúp em với

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
Ðề: cứu gà của em vơi :(( :((

số là em có con gà nòi đang thay lông em để ngoài sân thượng tự nhiên bị trúng gió mấy anh giúp em với

hihi. trước giờ gà hay bất cứ con vật gì bị trúng gió là vấn đề nan giải. khó mà chữa trị khỏi được. thường thì người ta thoa dầu gió, để nơi kín gió. hoặc có người còn cao cơ hơn là cắt một số chổ trên thân thể con gà và nặn cho ra máu. nhưng thường thì kết quả không mong đợi. nhẹ thì có thể bt. nặng hơn chút là bị bại chân. đi đứng vẫn bt nhưng đá đám thì không được (rất yếu) và nặng hơn là bị bại liệt và có thể chết cũng nên

thân
thanhbonsai

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cứu gà của em vơi :(( :((

trúng gió thì bác cho em nó cốc trà gừng là ấm người ngay
kinh nghiệm dân gian là cứ cho nằm lên chổi rơm. nhưng mà em thấy chả giải quyết đc gì

lexuanthinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thấy. Nếu bạn nuôi đá đấm cho vui thì cố nuôi tiếp. Bôi dầu là hiệu nghiệm nhất
Hay bạn mua lá sông như người dậy. Thay nước bằng rượu, thêm nghệ vàng giả, ít muối. Xoa bóp gân cốt cho no, Vài lận như vậy là tốt lại
Còn nếu mà nuôi đá ăn tiền. thì nên bỏ và kiếm 1 em khác chơi.
Vì thường gà trúng gió, nó xuống sức. Gân cốt củng hoại hết. Chăm sổ đều đặm lắm. cao lắm củng đứng được 3 hồ là cùng.

bác sỹ_gà cựa1

Thành viên mới
SVC$
0
gà của bạn dân gian hay gọi bị toi còn trong chuyên môn người ta gọi là tụ huyết trùng (pasteurella multocida), chỉ xảy ra trên gà từ 3 tháng trở lên. vì bạn chưa làm vaccin cho em nó đó, đừng tiếc bạn nên kiếm em khác mà chơi đi vì có khỏi bệnh thì khớp gối nó cũng viêm mãn tính, đầu ngeo một bên thôi nói chung là không đá được

anhlong3hang

Thành viên mới
SVC$
0
mình khuyên bạn nên mua con khác để chơi.chứ như con đó của bạn có chữa khỏi thì gân cốt của nó cũng yếu lắm (mất gân).mà cũng mất rất nhiều thời gian.chúc bạn có một em gà ưng ý!

nguyenhoangkha1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu tình hình sức khỏe của no chưa tệ lấm , bạn có thể sủ đụng cách này thư xem ,,. Dùng khoản 2 củ tỏi ngâm với rượu dùng để xoa bóp cho nó . cho ăn thêm thực phẩm tươi sống và tỏi ,,,Nói trung là hên nhiều hơn xui đấy .

phuonghoang84031

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Từ sau nếu gà của bạn có bị dù thì tốt nhất nên cho nó ăn tỏi cứ một ngày cho hai nhánh tỏi kể cả lúc bình thường cũng nên cho ăn đều vì tỏi có tác dụng chống gió cho gà . Còn con này thì mình nghĩ bạn nên bỏ hoặc nếu có yêu nó quá thì để đạp mái , nhớ là kiếm một con mái hay nhé

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...lấy dầu gió trường sơn xoa khắp người...lấy nước ép tỏi cho uống...chúc bạn thành công...

gadontamphuc123

Thành viên mới
SVC$
0
bạn dùng loại thuốc này cũng ok,hay cứ ra tiệm thuốc tây hỏi mua thuốc trúng gió , khò khè 1 viên dowa là khỏi , thân chào!

chexanh

Thành viên mới
SVC$
0
Tháng trước gà mái của mình cũng bị trúng gió và đã chữa khỏi, mình có thể giúp bạn như sau : bạn nên để chú gà vào chỗ ấm như thùng carton, rải xỉ than hoặc cát, sau đó đặt gà vào nằm và đắp khăn ấm lên. Lấy tỏi giã nhỏ, dập, đem trộn với ít rươu trắng, lấy hỗn hợp trên trộn với ít cơm ấm, vo tròn chặt lại, sau đó bạn cho gà uống nước và nhét cục cơm này vào miệng gà, lại cho thêm ít nước để nó tuột xuống, cho ăn ngày 2 lần, mỗi lần 3-4 cục cơm. Vì cơm có năng lượng, tỏi là kháng sinh , rượu làm ấm người sẽ giúp gà mau khỏi. Làm chừng 3-4 ngày gà sẽ bình phục. Bạn nên kiên trì nhé. Gà mái của mình cũng gần 1 tuần mới khỏi đấy. Chúc gà của bạn mau khỏe !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom