Guest viewing is limited

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em có nuôi mấy con gà. Lớn cả rồi, tự nhiên cứ lần lượt ra đi hết cả:(. Bác nào biết chỉ dùm xem nó bị sao và cách chữa để phòng cho những con còn lại cái:(

Biểu hiện bệnh: lười ăn, gầy, đứng ngủ gật (ko phải cúm nhé)====> chết:a09:
Pháp Y: khi mổ ra thì còn nào con nấy bị cùng một triệu chứng: tim bị bọc trong một cái màng, thận, gan, mật sưng to gấp đôi gấp 3 bình thường. Mề mổ ra thì toàn là cát...

Bác nào cao thủ chỉ cho em với.:a09:. Do ăn uống, dịch hay vệ sinh chuồng trại???

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Gà em bị bệnh:((

hix! em hỏi nửa tháng rồi mà vẫn ko có cao thủ nào chỉ giáo cho em chút kinh nghiệm à?:a05:

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0

con của bạn là gà gì, gà tre hay gà ăn thịt, nếu gà ăn thịt thì bị sán lá gan bị sán ăn lan qua các vùng khác , sán này qua các đường ăn uống và vệ sinh của gà
cách khắc phục
bạn hãy pha nước muối loãng cho uống và thức ăn tự bảo quản tốt không để thức ăn ẩm ước , và vệ sinh chuồng trại thường xuyên để chuồng trại không được ẩm ước và cho uống thuốc .Thuốc có 2 loại thuốc điều trị bệnh Sán lá gan hữu hiệu là Vime-Fasci và Vime-Ono. Tuy nhiên ta nên sử dụng luân phiên hàng năm để tránh

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0

anh nói cái triệu chứng này thì em xin thua vì gà tre hồi em nuôi chưa bao giờ có triệu chứng này em khuyên anh 1 điều nhé anh nên tránh xa những chú gà này đi nha

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0

con của bạn là gà gì, gà tre hay gà ăn thịt, nếu gà ăn thịt thì bị sán lá gan bị sán ăn lan qua các vùng khác , sán này qua các đường ăn uống và vệ sinh của gà
cách khắc phục
bạn hãy pha nước muối loãng cho uống và thức ăn tự bảo quản tốt không để thức ăn ẩm ước , và vệ sinh chuồng trại thường xuyên để chuồng trại không được ẩm ước và cho uống thuốc .Thuốc có 2 loại thuốc điều trị bệnh Sán lá gan hữu hiệu là Vime-Fasci và Vime-Ono. Tuy nhiên ta nên sử dụng luân phiên hàng năm để tránh

em nuôi lẫn lộn(gà trọi, gà tre, gà ác, cả gà mông, gà ri nữa). em nuôi chủ yếu để ăn thịt:a05: thả rông trong vườn(có lưới quây), ăn chủ yếu là thóc với rau dưa thôi. Chắc đúng như anh nói, để em thử xem sao

bác sỹ_gà cựa1

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn không nói rỏ gà của bạn bao nhiêu tháng tuổi, triệu chứng bệnh bạn nói cũng không rỏ(mắt,mũi, miệng,mào mặt) như thế nào, phân ra sao. Tim bị bọc trong một cái màng gọi là màng bao tim đó bạn, nếu gà bụng tích nước, phân trắng là bạch lỵ thương hàn, viêm túi khí, viêm màng bao lá gan,viêm xoang bụng, phân trắng lẩn xanh là bệnh CRD,CCRD. Theo mình thì gà của bạn bị bệnh CRD,CCRD, điều trị: enrofloxacin , electrolyte C, Aminovit cho uống, có thể tim baytryl 10% chích ức.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom