Guest viewing is limited

tapchoichim2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ở nhà thuê một mình trong đó có nuôi 8 con: 2 chích choè than, 2 sâu đầu đỏ, 2 khoen, 1 hít cô, 1 sáo... Ngày mai em có chuyêệ phải về quê trong 5 ngày, vậy em phải làm sao để những con chim không bị chết đói ? Ai đã trải qua tình huốngn ày giúp em với.

Nếu ai biết chỗ gửi chim ở Gò vấp chỉ em với, còn nếu không gửi được thì em phải làm gì ?

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
mua mỗi loại hai cóng đổ đầy thức ăn và nước uống vào là ôk em ạ.

vetxinh@1986

Lặng lẽ ... !!!
SVC$
0
Em ở nhà thuê một mình trong đó có nuôi 8 con: 2 chích choè than, 2 sâu đầu đỏ, 2 khoen, 1 hít cô, 1 sáo... Ngày mai em có chuyêệ phải về quê trong 5 ngày, vậy em phải làm sao để những con chim không bị chết đói ? Ai đã trải qua tình huốngn ày giúp em với.

Nếu ai biết chỗ gửi chim ở Gò vấp chỉ em với, còn nếu không gửi được thì em phải làm gì ?

Bạn cứ mua mấy coóng nước và cóng cám to vào, đổ đầy nước và cám rùi che 1/3 áo lồng là đi cả tuần vẫn oke ngay, không thì bạn gửi ngay ra ngoài hà nội đi, tôi sẽ chăm hộ bạn..hi..hi..:a21::a21:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tapchoichim2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
5 ngày không ăn cào cào liệu nó (chích choè) có xuống lửa không vậy :a41: có cách nào cho chim sau 5 ngày mà chỉ yếu đi một chút dễ vực dậy không ? Cám ơn mọi người

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
bạn ơi bỏ chim 5 ngày không chăm sóc (phơi nắng ,tắm.dọn vệ sinh) thì chim xuống lữa là rất có thể đó.bậy giờ bạn nên tẩm bổ cho mấy chú này đi hi vọng khi bạn về mấy chú ta sẻ không suy đi quá nhiều..
mấy anh em ở gò vấp có ai rãnh thì giúp tapchoichim2 y :a01::a01: tất cả vì tình yêu chim cảnh mà.thân

Mechimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn cho mỗi lồng 2-3 cóng thức ăn và nước uống nhưng lưu ý các cóng nước uống bạn nên treo cao một chút không em nó ị vào bẩn lắm.
Trước đây mình cũng đã làm như vậy 1 lần rồi (mình còn đi tới 7 ngày, mình cho vào mỗi lồng 3 nước 3 cám và treo vào trong nhà), mấy hôm đó sốt ruột lắm đến khi về thấy các chú vẫn hót inh ỏi mới hết lo.
Chúc bạn sớm xong việc để về với các em nó!
Thân!

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0

Bạn tham khảo một số ý kiến có trong topic tương tự này đã có. Chúc bạn thành công!

http://svcvietnam.com/forum/showthread.php?p=25156#post25156

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác cứ bỏ vào vd như là bình thường bác bỏ 1 cóng bây giờ bỏ 3 cóng hoặc là bỏ cái gì đó to rùi bỏ cục đá vào trong đó cho khỏi lật rùi bác bỏ thức ăn vô cũng như thế bác dùng để đựng nước e hay làm cách dó khi đi xa vài ngày . còn cào cào thi bác bỏ trong bịch treo trong đó bỏ thức ăn cho cào cào (cỏ) con nào ham sống thì nhảy ra rùi no an dần .
chúc bác thành công :a01:

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tơi 5 ngày thì lượng nước và thức ăn phải nhiều lắm nhỉ, tốt nhất bạn nhờ một người nào đó thân thiết chăm cho

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom