Guest viewing is limited

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
hôm nay em lại lặn lỗi 80 km bươn rừng vươt suối qua đập để tậu thêm một em Chào Mào (hơi đặc biệt tý nhé,chân xám và 4 cái móng vủa em nó trắng hồng:a44::a44::a44: luôn) nhưng chỉ được một chân thôi các bác ạ,cho em hỏi chú chim của em như thế có thuộc loại hiếm không,em nó hiện giờ đang là má trắng các bác ạ,cũng chưa phân biệt được trống mái,em tính nếu em nó thuộc loại hiếm,em định nghiên cứu thế nào nhân giống em nó coi sao.vì em đọc mấy bài bên sinh sản và biết đã ghép đôi để cho mấy em chào mào đẻ đc.........chốt câu cuối em hỏi con của em có thuộc loại hiếm không ạ,1 chân đen móng đen,1 chân còn lại màu xám nhạt và có 4 móng trắng hồng.....

tecongk1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Móng trắng như vậy người ta thường gọi là bạch đề đó bạn, cũng là một loại hiếm, đang là má trắng thì cũng tốt rồi dễ nuôi hơn, chúc bạn huấn luyện chú chim thành công nhé, Thân!

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
em cảm ơn bác nhiều,em đang cố gắng chăm em nó,để ít hôm nữa em nó dạn dạn tý em poss ảnh cho các bác đánh giá tiếp cho em....em cũng nói trước là em đã xuống tóc cho em nó rồi,em sợ em nó bay nhảy hư mất,hi hi em hơi cưng em nó 1 tý

haromoto

Thành viên mới
SVC$
0
em cảm ơn bác nhiều,em đang cố gắng chăm em nó,để ít hôm nữa em nó dạn dạn tý em poss ảnh cho các bác đánh giá tiếp cho em....em cũng nói trước là em đã xuống tóc cho em nó rồi,em sợ em nó bay nhảy hư mất,hi hi em hơi cưng em nó 1 tý

:a01: chúc mừng chúc mừng nha ! chim dị hình dị tướng thường là chim hay đó bác. Chăm tốt em nó bác nha rồi còn lộ hàng cho a e ngắm nghía **** gió tí...:a15:

baothien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ghép đẻ không được đâu vì nó là đột biến đẻ con ra không có tính trạng giống chim bố hoặc mẹ nếu là trống thì để hót là quý rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom