Guest viewing is limited
5

50ss

Guest
Các pác cho em bít thông tin về nó em giúp em?
nuôi dc 1 tháng rồi, có dạy nó nói đc nữa không vậy?
Mà sao nó ít linh hoạt lắm.

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vẹt ngực đỏ trống. Con này già rồi. nuôi làm cảnh thôi anh ơi.

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh hỏi thăm các cửa hàng chim cảnh rồi tới đó xem có không.

dungxoanpro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vẹt ngực đỏ trống. Con này già rồi. nuôi làm cảnh thôi anh ơi.
Em này ngực chưa thay lông hết, nhìn mắt còn non. Bạn xem nó có dạn người không? Cho tay vào lồng có cắn không? Bạn thử cắt cánh rồi thả ra xem thái độ thế nào. Cố gắng làm sao cho em nó thân thiện với mình dần.
Hồi xưa mình cũng mua một em như thế này, mang về nuôi 6 tháng thì nói được và rất dạn. Chỉ tiếc là bị trộm mất. Buồn.

shapeless

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giờ đang là cuối mùa vẹt sinh sản, đi mua sẽ có vẹt non 1 vài tháng tuổi. Con vẹt của bạn đã trưởng thành rồi, Nếu may mắn là vẹt của mùa trước (khoảng 1 năm tuổi) thì may ra còn có thể học được 1 vài từ.. Còn nếu già hơn khoảng 2 3 tuổi thì nuôi kiểng thôi.

5

50ss

Guest
Chú này cũng dạn người lắm. em tập đút mía cho ăn. cắt lông cánh, thả trong nhà, những nó đi ra ngoài mấy lần. em tìm về đc(may).
Em đã nhổ hết lông đuôi, giờ nó đang mọc lông mới.
Không bít có nên nhổ lông cánh tiếp không?

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú này cũng dạn người lắm. em tập đút mía cho ăn. cắt lông cánh, thả trong nhà, những nó đi ra ngoài mấy lần. em tìm về đc(may).
Em đã nhổ hết lông đuôi, giờ nó đang mọc lông mới.
Không bít có nên nhổ lông cánh tiếp không?

Sao lại nhổ lông hả bạn? Lông dài thì cắt.Đã cắt lông cánh thì cứ để lông đuôi. Vẹt của bạn phải gần 2 tuổi rồi. Bạn cảm thấy thân thiện nhưng có cơ hội là em nó đào tẩu đấy. Khi nào bạn có thể vuốt ve mà không bị cắn thì còn hi vọng dạy nói.

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con vẹt của bạn còn non đó vì mỏ của nó còn bóng lắm chứ ko sần sùi vả lại bạn xem lông ống ở cánh cảu nó,các loài chim có tất cả 10 cái lông mỗi bên cánh bạn xem lông cánh của em nó phần trong tính từ đầu cánh vào thì nó là cái thứ 11 và 12.......đến cái 20 bạn xem lông của nó đã đổi đến cái thứ mấy . Môi năm nó đổi 1 chiếc còn dải lông tính từ đầu cánh vào có 10 chiếc đó thì mỗi tháng đổi 1 chiếc nhưng tùy con ,có con đổi rũ thì nó đổi một lúc có thế 2 hoạc 3 chiếc còn thường là mỗi tháng đổi 1 chiếc

vo nguyen979

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con két của bạn chỉ nuôi lam cảnh thôi vì muốn nuôi két tập nói thì phải nuôi từ nhỏ chứ két rừng mang ve nuôi chỉ tổ tốn công tốn sức ma thôi.Thân

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con vẹt của bạn còn non đó vì mỏ của nó còn bóng lắm chứ ko sần sùi vả lại bạn xem lông ống ở cánh cảu nó,các loài chim có tất cả 10 cái lông mỗi bên cánh bạn xem lông cánh của em nó phần trong tính từ đầu cánh vào thì nó là cái thứ 11 và 12.......đến cái 20 bạn xem lông của nó đã đổi đến cái thứ mấy . Môi năm nó đổi 1 chiếc còn dải lông tính từ đầu cánh vào có 10 chiếc đó thì mỗi tháng đổi 1 chiếc nhưng tùy con ,có con đổi rũ thì nó đổi một lúc có thế 2 hoạc 3 chiếc còn thường là mỗi tháng đổi 1 chiếc

Con này chắc lên chức làm ông 1 or 2 mùa rồi...................

S/P: Mỏ đỏ rồi Đen rồi lại Đỏ lại (trống).

chipbe

Thành viên mới
SVC$
0
em cũng có 1 chú vẹt non. các bác chỉ giúp em cách xác định tháng tuổi vẹt và thời gian bắt đầu dạy tập nói với ạ. Em mới nuôi nên ko có kinh nghiệm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom