Guest viewing is limited

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
em này được tặng cùng đợt em đi ctác ở Bình Phước . Em nó là choè đất 1 mùa mới thay lông xong , dạn người nhưng từ hôm về nhà em chưa thấy nó hót, cahửng hiểu sao nữa. Bác nào nuôi choè đất giải thích dùm em với. Đây là hình em nó, cũng chụp buổi tối nên mờ các bác xem tạm

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Vậy mới là chòe Đất chứ.
Mùa này hót hay,chơi tốt cực kì,mùa sau thay lông xong(chăm rất tốt),nhưng hòan tòan không hót,chỉ đi gió.
Vì vậy chuyện chuyển chỗ,đổi bột,chim không hót nữa cũng không có gì lạ,có khi phải vài tùân thậm chí vài tháng,nên bạn đừng lo quá,cứ chăm sóc với chế độ tốt nhất,phải kiên nhẫn thôi.
Chơi chòe Đất là để học chữ "Nhẫn" mà.Hi!
Thân!

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
con choè đất này theo em thấy thì hình như chưa được căng, anh nên chăm tốt và năng đi dợt thì em nó sẽ lên thôi. em thấy hình như đuôi em này bị hơi tưa phải không? nếu vậy anh quan sát kĩ xem nó có phá đuôi không nhé!!!

nvhung_nhong_

SVC$
0
con choè đất này theo em thấy thì hình như chưa được căng, anh nên chăm tốt và năng đi dợt thì em nó sẽ lên thôi. em thấy hình như đuôi em này bị hơi tưa phải không? nếu vậy anh quan sát kĩ xem nó có phá đuôi không nhé!!!

Cám ơn bạn theboylikefish. đúng là lông đuôi nó bị tưa vì bữa trước nó bị xổng chuồng , mình bắt lại được nên hư mất đuôi. Khi mình cho nó tắm nắng là nó xung lắm, thấy con chim sẻ ngoài trời là nó bay sát lồng và nhảy múa ngay mỗi tội chưa hót. Nó chỉ hót nhỏ xíu ah, có lần mình tình cờ nghe nó hót nhưng giọng nhỏ lắm. Mình sẽ cố gắng chăm sóc nó tốt, nó vẫn ăn cám và sâu bình thường, ăn khỏe lắm và dạn người nữa, đứng sát lồng không bay chỉ khi thò bay vào trong lồng thay cám và nước thì nó mới bay thôi.

nvhung_nhong_

SVC$
0
Vậy mới là chòe Đất chứ.
Mùa này hót hay,chơi tốt cực kì,mùa sau thay lông xong(chăm rất tốt),nhưng hòan tòan không hót,chỉ đi gió.
Vì vậy chuyện chuyển chỗ,đổi bột,chim không hót nữa cũng không có gì lạ,có khi phải vài tùân thậm chí vài tháng,nên bạn đừng lo quá,cứ chăm sóc với chế độ tốt nhất,phải kiên nhẫn thôi.
Chơi chòe Đất là để học chữ "Nhẫn" mà.Hi!
Thân!

Cám ơn bạn MTCHIP đã cho mình lời khuyên. Mình sẽ chăm sóc nó tốt nhất có thể với lại nuôi chòe đất cũng ko có vất vả lắm, nuôi nó nhàn ko ah,hiiiiiiiiiii. Cám ơn bạn nhiều nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom