Guest viewing is limited

soledadk12m

Thành viên mới
SVC$
0
hôm nọ mới bẫy được em này. nhưng không biết danh tính của em nó. vậy nên em đưa lên đây để các bác chiêm ngưỡng và giải đáp giúp em về danh tính của nó. xem nó thuộc dòng dõi nào? có thuộc họ chim hót ko?
em có cả video và hình ảnh:

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/D25maP91mzo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này em cũng gặp rùi.Theo em con này chắc họ hàng nhà sáo.Nhìn cặp giò chắc khỏe thế kia chắc đấm đá dữ lắm đây.Chim này chỉ kêu thui,hót không hay.hi

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chim sáo đá đó bạn , hót cũng được không hay bằng than hay lửa thôi . Nuôi cũng tạm .

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim này ko nhầm thì là sáo đá. huýt sáo hơi bị ghê, biết nói nhưng tập rất lâu. được cái khỏe mạnh, mình đã từng nuôi. nó là 1 trong những con chim phá phách nhất mà mình từng nuôi. ăn, ị, huýt sáo kinh khủng................

Callme

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quê mình cũng gọi con này là chim sáo đá
nó không hót mà chỉ thấy kêu suốt ngày

tran thao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trông mặt dữ quá. nuôi cùng chim khác chắc sợ vía luôn quá ah.

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim nay o cho minh nhiều lắm, nó toàn xuống ăn cám của gà thôi.

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim này mà màu hồng thì người ta gọi là Hồng Tước; nếu màu vàng thì gọi nó là vàng anh; nếu màu xanh thì gọi nó là thanh tước; còn nếu màu như trong hình chủa bạn thì gọi nó là chim sáo đá. đây là màu nguyên gốc của em nó, còn những màu xanh đỏ kia là do mấy bà bán chim quê ở Quảng Ngãi nhuộm rồi tự đặt tên như vậy . hè hè

tam_phan92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này họ hàng với nhà sáo,có 2 loại sáo ,sáo màu vàng với sáo đen,loại sáo mà bạn đưa lên đó là sáo đá,loại này chỉ kêu thôi,chỉ ăn cám,sâu quy,hay gặp nhất là những nơi gần rừng,dưới đồng nai hay gặp nhất là vùng phú túc ,phú cường ,định quán,bìa rừng nam cát tiên

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom