Guest viewing is limited

nguyenthach

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hiện nay em đang làm một cái lồng bẫy cũng chưa hoàn thành. theo em nghĩ lồng bẫy phải to chim mới ở thoải mái được.nên em làm hơi to. nhiều người bảo là ko bẫy đươc . xin các bác giúp. em sẽ gưủ hình sau

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Keke, to đến mức nào, bác phải post hình lên thì ace mới nhận xét được chứ. Thân

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
hiện nay em đang làm một cái lồng bẫy cũng chưa hoàn thành. theo em nghĩ lồng bẫy phải to chim mới ở thoải mái được.nên em làm hơi to. nhiều người bảo là ko bẫy đươc . xin các bác giúp. em sẽ gưủ hình sau

nếu bạn có ý định kết hợp vừa đi bẩy chim vừa ... tập tạ thì hãy làm lồng to :a01:
đùa tí cho vui, đừng giận nhé, thực ra cu gáy không cần lồng to lắm, hơn nữa khi đi bẩy thì phải di chuyển nhiều và treo lên hạ xuống để đổi kèo cũng nhiều, một lúc có khi xách 2 - 3 lồng chim mồi, hơn nữa nếu làm lồng to thì cũng phải có cây sào tương ứng, v.v... nếu bạn làm to quá sẽ rất cồng kềnh và nặng, tốt nhất là làm lồng hơi chật một chút cho chim mồi nó đỡ lội, để dành sức mà đấu đá với chim bổi chứ :a04:
chúc vui!

saothuat

Thành viên mới
SVC$
0
chào bạn !
lồng to hay nhỏ không quan trọng bạn ah, cái quan trong nhất là chim mồi tốt hay xấu thui. vì sao người ta hay làm lụp nhỏ, vì đơn giản là cho chim mồi của mình không có khoảng trống để thúc lồng đó mà, thường thường nuôi cu gay ở lồng nhỏ thì chim sẽ mau nổi hơn thui. chúc bạn thành công nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom