Guest viewing is limited

MrConverse

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đầu tiên là nhìn tổng thể , lưới sợi đôi nha :a21:

Sau đó là khj xếp lại

Trục được làm bằng thanh nhôm

Chỉ có nhiêu đó thôi, nhưng để hoàn thành xong thì cũng phải mất 1 tuần ròng rã,tuy không được đẹp nhưng cũng rất vui và hãnh diện :a01:vì chính tự tay mình làm, tiếc 1 điều là chưa có chim mồi để thả vào thôi :a09:

khanh-cuccu

Thành viên mới
SVC$
0
chào bạn minh xin co một góp ý nho với bạn ha, mình nghĩ mặt trước của lục , thì nên phình ra để bổi dễ nhìn thấy mồi của minh hơn , như vậy khi đánh chim mới hiệu quả hơn bạn ha, mạo mui xin góp ý như vậy , thân chào chúc đánh chim vui vẽ ha

MrConverse

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là cái lồng đầu tay của em nên con rất nhiều khuyết điểm,thanhks anh đã góp ý chia sẻ,đúng là để làm ra 1 cái lồng đẹp ,bền và nhạy thì rất là khó, là cả 1 quá trình...:a33:

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0

cái cầu cu vào đá và sập ấy mất thẩm mỹ nên kiếm cây nào đẹp hơn đi anh cái mà để cu vào đá anh đan kẽm thấy lồng mất giá trị quá đi anh nên lấy dây thắng xe đạp và lấy cái ruột ở trông xoe ra từng cọng nhỏ đan rất đẹp chim nhìn hới khó thấy nhưng cái đầu tay và tự tay mình làm thì rất thích phải không anh . Nếu còn ở vn em chụp vài cái cho anh coi hiện em đi đây chứ vẫn còn con mồi bổi nuôi lên mắt đỏ ở bên đó chỉ tiết là chưa biết tài năng em nó ra sao vì nuôi lên là đi mất và nới đy nghe tin buồn cu gáy của xê phụ nhậm xào bị giang hồ đua chỉ có chút ý vậy thôi

MrConverse

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thanhk bạn nhiều,mình đang học hỏi thêm và hi vọng những chiếc lồng sắp tới sẽ đạt hơn,so với lồng Chào Mào thì lồng cu gáy làm khó hơn nhiều,ở kontum quê mình cũng có nhiều người làm lồng bẫy rất đẹp,bữa nào có dịp mình sẽ chụp lại cho các bạn và mọi người cùng nhận xét!

baoanh92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác chỉ giùm em cách làm lụp bẫy gáy đi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!:a43:

cugay15

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái Lục Cu A Làm cũng đc đấy đẹp vậy khỏi chê :a43::a43:

pizzain

Thành viên mới
SVC$
0

lụp bạn làm đẹp quá,bạn chỉ mình làm 1 cái được ko
mình thích làm .cảm ơn bạn dt 0xxxxx

bạn chú ý bỏ dấu tiếng việt khi viết bài và không cho sdt vào mục chia sẻ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nggiang.emco

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thấy đẹp nhưng theo kinh nghiêm của mình thì bạn đan thêm vài mắc lưới cho dài ra tí nửa :a35:
lở trường hợp k có bổi dính phải em bồ cắt hay bìm bịp thì do lưới nhiều sẻ bị dạt sang 2 bên chim it bi bể hơn :a35:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom